ผื่น

น้องได้10วันค่ะ แล้วอยุ่ดีๆวันนี้มีผื่นขึ้น แก้ไขเบื้องต้นยังไงดีค่ะ

ผื่น
16 Các câu trả lời

เปิดแอร์ให้น้องคะ เด๋วนี้เด็กขี้ร้อน อากาศร้อนขึ้นเลยคะ บางทีเราอาจใส่เสื้อผ้าให้น้องหนาเกินไปด้วยคะ

ไม่ทาแป้งนะคะ งดทาแป้งงดหอมลูก เผื่อเกิดจากอาการเล่านี้ ลองสังเกตุเรื่อยๆนะคะ ถ้ากังวลไปหาหมอค่ะ^^

สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดก่อนค่ะ จากนั้นใช้ครีมรักษาผดผื่นทาค่ะ(ที่บ้านเราใช้ penaten cream)

คุณแม่ได้หอมน้องไหมคะ บ้านนี้ก้อเป็นคะเราหอมแก้มน้องบ่อย ผื่นเลยขึ้นเลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะล้างน่าน้องปกติเดี๋ยวนี้หายแล้ว น้องได้2เดือนกว่า

ใช้ผ้าชุบน้ำสะอาดเช็ด. หยุดทาแป้งค่ะ

Thành viên VIP

ปกติไม่ต้องทำอะไรค่ะ เดียวก็หาย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะอายุ23วัน

Post reply image

ใช้อันนี้ดีนะคะ รับรองหาย

Post reply image
Thành viên VIP

ไม่ได้ทาแป้งเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan