2 เดือน 11วัน

น้องเรม่อนค่ะ เกิด10 มิ.ย.63 ตอนนี้นู๋อายุ 2 เดือน 11วันแล้วค่ะแม่ๆ วันที่18 ส.ค.63 พาน้องไปรับวัคซีนที่อนามัย เจ้าหน้าที่ให้ชั่งน้ำหนัก โอโห 5.93 กก. อิแม่นี่ตกใจกับน้ำหนักลูกเลยค่ะวัดส่วนสูงได้ 62 ซม. อืมดีหน่อยส่วนสูงกับน้ำหนักสมส่วนไม่ถือว่าอ้วนอิแม่ค่อยโล่งหน่อย.. ถึงเวลาให้วัคซีนเจ้าหน้าที่จิ้มเข็มลงที่หน้าขาน้องดีนะนางไม่ร้องยิ้มให้เจ้าหน้าที่ซะงั้นพอกลับมาถึงบ้านอิแม่รีบอาบน้ำให้น้องเลยเพราะย่าบอกว่าถ้าฉีดยากกลับมาถึงบ้านให้รีบอาบน้ำให้น้องเลยน้องจะได้ไม่เป็นไข้ไม่งอแง ปรากฎว่าได้ผลจริงๆ น้องไม่มีไข้ไม่งอแงเลยแต่จะนอนเยอะกว่าปกติสงสัยเพราะฤทธิ์ยา....แม่ๆบ้านใหนที่พาน้องไปฉีดวัคซีนกลับมาถึงบ้านลองทำดูนะคะ...

2 เดือน 11วัน
1 Trả lời

น่ารัก

Câu hỏi liên quan