ไปบางแสนได้ไหมค่ะ

น้องอายุ 7 เดือนคะ บ้านอยู่ยุดยาคะ ท่าไปเที่ยวค้างคืนที่บางแสนจะดูไกลไปไหมคะ น้องจะงอแงมากไหมท่าต้องเดินทาง

14 Các câu trả lời
Thành viên VIP

แล้วแต่เด็กคะ ถ้ามีพ่อขับ แม่นั่งคอยดูลูกก็ไม่มีปัญหาคะ ถ้าขับไปคนเดียวแล้วน้องนั่งคาร์ซีทก็อย่าไปเลยคะ บ้านนี้ให้น้องนั่งคาร์ซีทไปห้างใกล้ๆ ตอนไปไม่ร้อง ขากลับเริ่มง่วงนอนงอแง แม่ขับแบบกังวลหาที่จอดก็ลำบาก แม่บ้านนี้ไม่ค่อยอยากไปไหนเลย

บ้านนี้น้อง 3 เดือน เดินทางด้วยรถยนต์จาก จังหวัดเลย ไป กทม. มีงอแงท้องอืดบ้างค่ะเพราะให้นั่งคาร์ซีทแล้วต้องป้อนนม ไม่ได้จับเรอ นอกนั้นไม่มีอาการอะไรค่ะ

บ้านนี้พาน้องเดินทางเชียงใหม่-กาฬสินธุ์ตอนหกเดือนค่ะ เดินทางกลางคืนน้องหลับยาว เด็กนั่งรถน่าจะเพลินๆนะคะ เดินทางไกลอย่าลืมคาร์ซีทนะคะ สำคัญมาก

ปกติน้องเป็นแบบไหนค่ะ กินนอนเวลาไหนแม่รู้ใช้ไหมค่ะ เข้าก็จะร้องตามเวลาเข้าค่ะ 7เดือนแล้วเดินทางได้ค่ะไม่ดูไกลไปค่ะ

Super Mom

อันนี้แล้วแต่เด็กนะคะแม่ บ้านนี้เที่ยวไกลๆ ค้างคืนตั้งแต่สองเดือน น้องไม่งอแง กลับมาก็แข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้ไปน้ำตกตั้งแต่2เดือนจ้า จากกำแพงเพชร ไปราชบุรีไปกลับรอบ2รอบ มีงอแงนิดหน่อยจ้า

บ้านนี้กำลังจะไปตจว.อีกไม่กี่วันนี้ค่ะ กังวลเหมือนกัน

บ้านนี้4เดือนเดินทางไปเยี่ยมยายต่างจังหวัดแล้วจ้า

ไปได้คะ นั่งคาร์ซีท ขับรถใจเยนๆ นะคะแม่

ถ้าน้องชอบชมนกชมธรมมชาติคงไม่งอแงค่ะ

Câu hỏi liên quan