น้องหายใจคลืดคาดบ่อยครั้งเป็นเพราะอารัยคะ..น้องชอบนอนอ้าปาก..น้องหายใจออกป่าวคะ..เกี่ยวกับการที่น้องชอบสำลักนมแม่มั้ยคะ

11 Các câu trả lời
Thành viên VIP

แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอกุมารเวชดีกว่าค่ะ การหายใจทางปากพร้อมมีเสียงครืดคลาดอาจบ่งบอกถึงภาวะปอดติดเชื้อหรือปอดชื้น ปอดอักเสบ หรือมีภาวะระบบทางเดินหายใจผิดปกติ แพทย์อาจแนะนำให้ลองพ่นยาหรือให้ยาขยายหลอดลมเพื่อรักษาอาการเบื้องต้นที่เกิดขึ้นก่อน

น้องที่บ้านได้3เดือนกว่าก็เป็นค่ะ ไปหาหมอหมอบอกว่ามีภาวะภูมิแพ้ค่ะ ให้แม่หยุดทานนมวัว แล้วสังเกตุอาการค่ะ

6y trước

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ ตอนนี้หมอให้กิน นม Hi Q HA1 เป็นนมวัวที่ผ่านการย่อยสลายแล้วบางส่วน กินดีค่ะ ลองไปหาดูนะคะ

Overfeeding ค่ะ ให้น้องนอนหัวสูงกน่อยนะคะ เอาหมอนมาหนุนตั้งแต่ไหล่ขึ้นไปค่ะ ให้หัวสูงกว่าตัวก่อนค่ะ ช่วงนอนแรกๆ

เรื่องน้องนอนอ้าปาก เคยถามคุณหมอ หมอบอกไม่เป็นไรค่ะ น้องเค้าหลับสบาย ปล.น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ

นอกจากเรื่องปริมาณแล้วน้องทานนมผงหรือป่าวคะ ถ้าใช่ทานน้ำตามด้วยนะคะ นมชงจะหนืดว่านมแม่

เป็นเหมือนกันคะ คุณหมอบอกว่า อาจเป็นได้ในทารก มักจะเป็นหลังกินนม แล้วจะหายไปเอง คะ

ลองปรึกษาหมอเด็กที่เกี่ยวกับระบบทางเดินหายใจค่ะ บ้านนี้เคยเป็นกินยาขยายหลอดลมค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-34543)

ไปหาหมอดีกว่าค่ะ.

ทานมากเกินไปคะ