ควรซื้อเสื้อผ้า หรือของเตรียมคลอดได้ตอนกี่เดือนคะ

32 Các câu trả lời

แล้วแต่สะดวกค่ะ ถ้าคุณแม่รู้เพศแล้วก็สามารถทยอยเตรียมได้เลยค่ะ ถ้าไปเตรียมช่วงใกล้คลอดด้วยสรีระน่าจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ บวกกับต้องมานั่งซักของเตรียมไว้อีก

รับบริจาคเสื้อผ้านะคะ มีเเม่ๆคนใหนอยากส่งไห้มั่งค่ะ พิพัฒน์ ศิลปโน ที่อยุ่251 หมุ่2ซอย22 ตำบลมหาโพธิ อำเภอเก้าเลี้ยว จ.นครสวรรค์ รหัสไปรสนี60230 เบอ0646743192

3y trước

แอดเฟสมาได้เลยค่ะ

Post reply image

ซื้อเร็วก็ดีนะคะแม่ เพราะต้องมาซักด้วยบ้านนี้พึ่งไปซื้อมาเมื่อวาน ท้องได้7เดือนนั่งซักไม่ไหวแล้วค่ะ ก้มไม่ได้เลย หรือแล้วแต่ที่แม่สะดวกค่ะ

Thành viên VIP

รู้เพศแล้ว ก็ทยอยซื้อเลยค่ะ ถ้ารอซื้อทีเดียว คงไม่ไหว ช่วงนี้กระเป๋าแบน นี่ขนาดทยอยยังหมดเกือบพัน (อาศัยช่วงโปรฯ ค่ะ) 30+4 วีค

บ้านนี้ทยอดซื้อเรื่อยๆตั้งแต่20วีค ตอนนี้35+1วีคได้ของครบแล้วเหลือแต่ซักอย่างเดียว (สดวกตอนไหนก็ซื้อตอนนั้นเลยค่ะ)

รู้เพศเตรียมไว้เลยยิ่งดีค่ะ แต่บ้านนี้ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยค่ะ รอเดือนหน้าก่อน ยังไม่มีเวลาเลย

ซื้อเรื่อยๆค่ะ ตอนที่ยังไม่ทราบเพศก็ซื้อแบบ กลางๆ ทราบเพศแล้วก็ซื้อๆเลยค่ะ ตอนนี้ครบหมดแล้วค่ะ

แล้วแต่คุณแม่สะดวกนะคะ ช่วงนี้โควิดไปเดินช็อปปิ้งก็ลำบาก เราว่าจะเริ่มซื้อตอน 7เดือนค่ะ 🥰🥰

ซื้อไว้ตั้งแต่​เริ่มรู้เพศ​จนตอนนี้ออกได้2วันยังขาดอะไรที่เล็กๆน้อยๆๆอยู่​เลยค่ะแม่

เตรียมได้ทุกเดือนค่ะมันเป็นความเชื่อโบราณถ้าเราท้องใหญ่ขึ้นมาจะเดินเหินลำบาก