ความดันสูง กับลูกคอหนา

ท้องแรก อายุ 30ปี ค่ะตั้งครรภ์ได้11สัปดาห์เป็นความดันโลหิตสูงหมอบอกหน้าเป็นห่วงและผลการซาวด์หมอบอกว่าน้องคอหนา แม่นี่เครียดเลย -ความดันสูงแม่ๆคนไหนเป็นหรือมีตัวช่วยแนะนำหน่อยค่ะ -ลูกคอหนา เราต้องตรวจดาว์นไหมค่ะ

ความดันสูง กับลูกคอหนา
3 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ปกติคอหนาเสี่ยงดาวน์ซินโดรมอยู่แล้วค่ะ ถ้าแม่อายุครรภ์ไม่เกิน 20 week ยังตรวจได้อยู่ค่ะ ถ้าเกินนี้ตรวจไม่ได้ ส่วนความดันแม่ต้องให้คุณหมอประเมินและจ่ายยามาทาน ต้องใกล้ชิดหมอมากๆ การดูแลตัวเองก็... 1.ควบคุมน้ำหนักตัว ... 2.รับประทานอาหารที่ไม่เค็มจัด ... 3.งดการดื่มแอลกอฮอล์ ... 4.งดสูบบุหรี่ ... 5.พักผ่อนให้เพียงพอ ... 6.ออกกำลังกายเป็นประจำ ...

ควรตรวจค่ะคุณแม่ ส่วนความดันสูง ช่วงนี้ควรพักผ่อนมาก ๆ และพยายามไม่เครียดค่ะ

สรุปเป็นมั้ยค่ะวันนี้เราตรวจเจอเหมือนกัน

1y trước

ดีใจด้วยนะค่ะ🥰🥰

Câu hỏi liên quan