ปวดท้อง. แต่ไม่มีน้ำเดิน

ท้องปวดมากเรย. ทุก2-3นาทีปวด เวลาปวดประมาน1นาทีนิดๆ. ทรมานเนอะ. วันนี้เมื่อวานตอน 2ทุ่มไปหาหมอ. ตรวจปากมดลุกเปิด1.5 เซน. หมอถามจะเร่งคลอดหรือจะให้ปวดเอง. เรยตอบว่าเร่งค่ะ. หมอบอกถ้าต้องเร่งตอนเช้าน้ะ. เขาถามว่าจะรอยุโรงบาลไหม. แต่นอนก้เร่งให้ตอนเช้า. เรยตัดสินใจบอกหมอไป เด่วตอนเช้ามาใหม่ค่ะ. พอกับมาถึงบ้าน. เริ่มมีอาการปวด. เพิ่มขึ้นเรื่อย. ปวดหนักเรื่อยๆ. ทรมานนอนไม่ได้เรย. ตอนนี้ ตี2 จะตี3แล้ว. ว่าจะไปหาหมอตี5 ทีเด่ว. ไม่รุ้ตัดสินใจถูกหรือผิด. แต่มันปวดทรมานเหลือเกิน. ตอนนี้

2 Các câu trả lời

ไปเลยค่ะ

ไปเลยจ้า.