ท้องปั้นแข็งขึ้นมา

ท้อง15+4 วันนี้ตรงท้องน้อย มีการปั้นนูน แข็งขึ้นมา แต่ไม่นาน ลูบๆแปเดียวก็หาย อันนี้ปกติไหมคะ เห็นพี่สาวบอกว่าพวกที่ปั้นแข็งจะเป็นแค่ใกล้คลอด#ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

5 Các câu trả lời

คุณแม่ท้องแข็งหรือว่าเด็กโก่งตัวคะ จะมีอาการคล้ายๆกันคะ คุณแม่ลองสังเกตุดูนะคะ #บ้านนี้ก็เป็นบ่อยตอนแรกนึกว่าท้องแข็งแต่พอลองดูๆไป..คือเด็กโก่งตัวเชยๆคะ #ตอนนี้28Wแล้วคะ

อันนั้นลูกโกงตัวมาคะ หรืออาจจะเป็นมดลูกลอยก็ได้ ตอนเราอายุครรภ์ประมาณนั้นก็เป็นบ่อยคะ พอเราลูบๆสักพักก็ปกติ ไม่มีอะไรเป็นห่วงจ้าแม่

Influencer của TAP

ถ้าแปปเดียวหายไม่น่ามีปัญหาอะไรค่า แม่คอยสังเกตดูเรื่อยๆ นะคะ

Thành viên VIP

แจ้งความดำเนินคดีไปแล้ว ระวังตัวด้วยนะจ๊ะ โกงเก่งมาก

2y trước

โกงในเฟสค่ะ ซื้อชุดแล้วไม่ส่ง บล็อคเฟสหนีค่ะ

มดลูกลอยหรือลูกโก่งตัวรึป่าวคะ

2y trước

เคยเป็นรอบแรก หมอก็ซาวดูน้อง ก็ปกตินะคะ หมอไม่แจ้งอะไรค่ะ แต่น้ำหนักน้องเกินมา38กรัมค่ะ พี่สาวบอกว่าสงสัยน้องตัวใหญ่ แม่ตัวเล็กมากๆค่ะ