ปากมดลูกไม่เปิด

ทุกคนคือเราท้อง 40 วีคแล้วแต่ยังไม่คลอดแต่มีอาการเจ็บอุ้งเชิงกรานหนักมากและหมอก็ไม่มีบอกอะไรเลยว่าปากมดลูกเราใกล้เปิดยังหรือว่าปากมดลูกบางเราพยายามปรึกษาหมอพยายามถามหมอทุกช่องทางคุยต่อหน้าหมอแต่หมอกับแบบมองไปข้างหลังแล้วก็คุยเล่นกับแฟนเราอ่ะก็คือแบบเราแบบอยากรู้เกี่ยวกับลูกอ่ะแต่หมอไม่มีบอกอะไรเลยซึ่งเราสงสัยมากและเราอยากรู้ว่าทำไมหมอถึงไม่กระตุ้นการคลอดให้เราโรงพยาบาลอื่นเขาเร่งคลอดให้คุณแม่ที่แบบปากลูกยังไม่เปิดแต่หมอของเราซึ่งไม่ทำอะไรเลย ทำให้ตัวเราเองกังวลว่าจะเป็นอันตรายต่อลูกหรือเปล่าถ้าลูกอยู่นานเกินกว่า 40 วีค ซึ่งตอนน้ำหนักน้องอยู่ที่ 4 กิโลกรัมกว่าใครมีวิธีกระตุ้นคลอดบ้างช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #

1 Trả lời
Super Mom

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️