34w บ้านนี้น้ำหนัก2105g ถือว่าน้อยไปไหมค่ะกินอะไรเพิ่มน้ำหนักลูกดีๆแนะนำหน่อยค่ะ🥺

2 Các câu trả lời

แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าหมอไม่ได้พูดว่าน้อง นน.น้อยหรือไม่ตามเกณฑ์ หลังจากนั้น นน.น้องจะพุ่งขึ้นเองค่ะ ตอนเราซาวด์ตอน 33 Week น้อง นน.1900 ปัจจุบัน 37 Week น้อง นน.2917 แล้วค่ะ ถ้าแม่สงสัยหรือกังวลใจ ให้แม่รีบถามคุณหมอเลยค่ะ

Thành viên VIP

34 วีค เกณฑ์มาตรฐาน คือ 2146 กรัม โดยส่วนใหญ่ จะ +/- 200 ถึง 300 ถ้าคุณหมอไม่ได้ติติงอะไร ก็ถือว่าไปตามเกณฑ์นะคะ คุณแม่ลองเน้นทานอาหารโปรตีนสูงๆ ไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า เนื้อสัตว์ต่างๆ ลดหวาน ลดทอด ลดมัน ลดแป้ง ดูนะคะ