น้ำนม

ทำไงถึงจะมีน้ำนมเยอะๆคลอดมาได้3วันละยังไม่มีเลยสักหยด

14 Các câu trả lời

บ้านนี้ผ่าคลอด+ทำหมัน​ ออกจาก​ รพ.วันที่6น้ำนมเริ่มมาคัดเต้าคะหมอให้ยาเร่งน้ำนมมาทาน+นวดประคบเต้า​ พอวันที่10น้ำนมที่มาพุ่งคะ​ เวลารู้สึกคัดเต้าน้ำนมจะไหลออกมา✌️ต้องให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆคะช่วงแรกหัวนมเป็นแผลเลยคะ​ 😊ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆด้วยจ้า​

เอาลูกเข้าเต้านะคะ น้ำนมมีหรือยังไม่มี มีน้อยมีเยอะ พยายามเอาลูกเข้าเต้า จะเป็นการกระตุ้นให้น้ำนมมา ทานอาหารบำรุงน้ำนมแต่ไม่เอาน้องเข้าเต้า น้ำนมก็ไม่มาค่ะคุณแม่

Post reply image

น้ำขิง น้ำหัวปลี ไก่ผัดขิง หมูผัดขิง แกงเลียง ใบกระเพรา อินทผลาลัม หมั่นนวดกระตุ้น หมั่นปั๊มนม และท้ายที่สุดแต่ดีที่สุด คือ ปรึกษาคลินิกนมแม่ ค่ะะะ

Thành viên VIP

ดื่มน้ำขิง. น้ำอุ่น. ฟักทองนึ่ง อินทผาลัมคะ ให้น้องดูดบ่อย ๆ รึคุณแม่ใช้มือปั่นจี๊ดก็ได้ผลนะคะ ลองดูวิธีทำในยูทูปคะ

พยายามเอาลูกเจข้าเต้าบ่อยๆค่า ทุก2-3ชม. และดื่มน้ำเยอะๆ นวดเต้าก่อนเอาลูกเข้าเต้าด้วยนะคะ

บ้านนี้ตลอดปุป ลูกกินปัปเลยคะ ได้6วันแล้ววันนี้ ปั้มทุกๆ5-6เลยคะ ควรกินต้มหัวปลีคะ

ให้ลูกเข้าเจ้าค่ะดูดบ่อยน้ำนมยิ่งมาค่ะแล้วกินน้ำเยอะๆอาหารครบห้าหมู่ค่ะ

Thành viên VIP

บ้านนี้ยังไม่คลอดก็มีน้ำนมไหลๆออกมาบ้างแล้ว😂

บ้านนี้10 วันเพิ่งเริ่มเยอะค่ะ ต้องปั๊มทุก2-3 ชม.

กินนํ้าขิง กินหัวปลี กินแกงเรียง นํ้าอุ่นค่ะ

Câu hỏi liên quan