สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ทำยังไงผิวน้องจะหายคะ

ทำยังไงผิวน้องจะหายค่ะ เริ่มเป็นเยอะขึ้นเรื่อยๆ

สอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ทำยังไงผิวน้องจะหายคะ
6 Các câu trả lời

ช่วงเดือนแรกผิวหนังลอกเป็นธรรมดาค่ะ หลังอาบน้ำทาครีมทาผิวเด็ก ลาโลเชโพเช สูตร เอพีบวก หาซื้อได้ที่บูทที่วางขายในโรงพยาบาลค่ะ หรือสั่งทางเนต สูตรนี้อ่อนโยนเหมาะกับเด็กผิวแพ้ง่ายค่ะ

Post reply image
3y trước

ขอบคุณนะคะ

อาบน้ำผสมออยสามถึงสี่หยด เดี๋ยวก็ลอกออกเองค่ะแม่ปกติของเด็กแรกเกิด

3y trước

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ

Thành viên VIP

เป็นปกติของทารกค่ะ พอผิวน้องลอกเสร็จ ก็จะเหมือนผิวทารกทั่วไป

3y trước

แม่ไม่ได้ตกใจเท่าไหร่ แต่ป้าแถวบ้านค่ะตกใจแทน 😅

Super Mom

พาน้องไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ

3y trước

ผิวน้องลอก ไม่ต้องตกใจค้ะแม่

Thành viên VIP

1 เดือนก็หายแล้วนะคะ

3y trước

เวลาอาบน้ำลองเอาออยผสมน้ำนะคะ หรือหาแป้งโลชั่นทา ของเราเป็นตอนลูกคลอดออกมาแต่ของเราลูกหานเองหลุดไปกับการอาบน้ำค่ะ

ทาออยดูคะ

3y trước

ขอบคุณค่ะ 🥰

Câu hỏi liên quan