อยากมีลูก...

ถึงไข่จะตกหรือไม่ตก ก็ต้องมี ปจด.ใช่ไหมคะ ?? บ้านนี้ซื้อที่ตรวจไข่ตกมาตรวจ แต่ไม่เจอไข่ตก แต่ในแอพไข่ตกบอกไว้ว่าวันที่ 13 มีนา เราก็xxxตามแอพเลยค่ะ พอวันที่ 28 มีนาคม กำหนด ปจด.ต้องมา แต่ตอนนี้ยังไม่มาเลยคะ ปจด.ขาดมาจนถึงวันนี้ ที่ 3 เมษายน เมื่อเช้าลองตรวจ เจอแค่ 1 ขีด... #อยากรู้ว่าร่างกายผิดปกติใช่ไหมคะ ??

7 Các câu trả lời

แอปเอาไว้ดูประจำเดือนรอบเดือนดีกว่าค่ะ ถ้าจะดูว่าไข่ตกจริงไหมต้องใช้ที่ตรวจไข่ตกค่ะ แม่นยำกว่า ได้ผลกว่าหาซื้อตามshoppyก็ได้ค่ะเทสได้แม่นยำ แต่ต้องดูรอบเดือนด้วยนะคะว่ากี่วัน ถ้าเป็นประจำเดือนวันที่1 ต้องตรวจตั้งแต่11 12 13 14 15 กันพลาดค่ะ ตามรูปเลยค่ะพี่ เทสวันไหนสีเข้มแบบนี้ทำการบ้านเลยค่ะพี่ แต่ถ้าไม่เข้มสักวันตั้งแต่11 -15 แปลว่าไข่พี่ไม่ตกค่ะ ไข่อาจจะไม่โตตามเกณฑ์ มดลูกอาจจะหนาบางไม่พร้อมฝังตัว มันมีรายละเอียดตรงนี้ด้วยค่ะพี่

Post reply image
4y trước

ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ น้องมาแล้ว😊😊

ไข่ไม่ตกสามารถมีปจดได้ค่ะเราเคยป่วยโรคไข่ไม่ตกไม่รู้เรียกโรคอะไร หมอบอกว่าปจดมาก็ใช่ว่าไข่จะตกสมบูรณ์ทุกเดือนบางเดือนไม่ตกบางเดือนตกไม่สมบูรณ์แต่ปจดก็สามารถมาได้ค่ะ ลองค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ค่ะ

4y trước

ตอนนี้ ปจด มาแล้วคะ ไข่น่าจะตกช้า😁

ในแอพไม่100%นะคะ ถ้าตรวจแล้วไข่ไม่ตกก็คือไข่ไม่ตก ถึงจะxxxกันตามแอพบอก แต่ไข่ยังไม่ตกสิทธิ์ที่จะติดก็แทบจะไม่มีเลยจ้า

4y trước

ตอนนี้ ปจด มาแล้วค่ะ ไข่คงตกช้าคะ

เราก็เป็นจร้า เพราะฮอร์โมนในร่างกายเราเปลี่ยนแปลง อาจทำให้ ปจด เลื่อนลองปรึกษาหมอดูไว้อีกทางนะคะ

4y trước

ขอบคุณจร้า

ตกไปเมื่อ29พค. ตอนนี้รอลุ้นอยู่จ้า

Post reply image
Thành viên VIP

ถ้าไข่ไม่ตกประจำเดือนก็ไม่มาจ้า

Thành viên VIP

ถ้าไข่ไม่ตกก็ไม่มีปจด.ค่ะ

4y trước

ขอบคุณค่ะ😊