ภาวะแท้งคุกคาม

ตั้งครรภ์ได้ 16 สัปดาห์ มีเลือดสีน้ำตาลออกมาติดกางเกงในเล็กน้อย แต่ไม่มีอาการปวดท้อง ก็เลยรียไปหาหมอ เพราะท้องแรกก็เป็นท้องลม ท้องที่2ก็มีภาวะแท้งคุกคาม แต่ก็คลอดน้องปกติดี กังวลมากกลัวเป็นท้องลมอีก หมอก็อัลตร้าซาวด์ให้ บอกว่าน้องก็ดิ้นปกติดี หัวใจก็เต้นปกติ เราก็โล่งใจไป บ้าง หมอก็บอกให้นอนพักผ่อนมากๆ ห้ามยกของหนัก พยายามอย่าเดินให้มาก แม่ๆคนไหนที่มีเลือดออกจะมากหรือน้อย ให้รีบไปพบหมอนะคะ อย่านิ่งนอนใจเด็ดขาด แล้วจะมาอัพเดตอาการอีกครั้งนะคะ ✌✌

1 Trả lời
Thành viên VIP

ขอให้ปลอดภัยค่ะแม่

4y trước

ขอบคุณมากค่ะ✌✌