ตกขาวระหว่างตั้งครรภ์ ปกติไหมคะ?

ตั้งครรภ์ 11w มีตกขาว สีเขียว ไม่มีกลิ่น ไม่คัน แม่ๆท่านไหน? เคยเป็นบ้างคะ ปกติหรือมีการติดเชื้อไหมคะ? รู้สึกกังวลมากคะ?

12 Các câu trả lời

เคยเป็น สีออกเหลืองๆ เขียวๆ ไม่คัน ไม่เหม็น ไปหาหมอ ตอนหมอนัดฝากครรภ์ หมอว่าถ้าไม่เหม็น ไม่คัน ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าคุณแม่ไม่สบายใจก็ไปหาหมอค่ะ

ตกขาวเปนเรื่องปกติ แต่ถ้ามีสีอื่นนอกจากสีขาว หาหมอค่ะ

Thành viên VIP

ปกติค่ะ ถ้าเปลี่ยนสีมีกลิ่น แนะนำหาหมอเลยค่ะ

ตอนนี้หายแล้วคะ อยู่ดีดีก็หายไปเองเฉยเลย

ลองไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ จะได้รุ้ชัวๆค่ะ

ตกขาวเปลี่ยนสีหาหมอค่ะเสี่ยงติดเชื้อ

Influencer của TAP

ปกติจ้า

ปกติค่ะ

Thành viên VIP

ปกติค่ะ

ปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan