แม่บ้านไหนมีลูกไม่ยอมทานข้าวบ้างคะ

ตอนนี้ลูก7เดือนครึ่งแล้ว ไม่ยอมกินข้าวเลยค่ะ เริ่มข้าวมื้อแรกตอน6เดือน แม่ตุ๋นข้าว ผัก ไข่แดง เนื้อสัตว์ บดป้อน แต่ไม่ยอมกินเลยค่ะ คายทิ้งทุกคำ ลองแบบblw หั่นผัก ผลไม้ เป็นแท่ง น้องก็หยิบกัดนะคะ แต่คายทิ้ง แต่ถ้าเป็นข้าวหรืออาหารอื่น จะไม่ยอมเอาเข้าปากเลยค่ะ ช่วงบ่ายมีเสริมผลไม้ กินบ้าง คายทิ้งบ้าง แม่ๆที่มีประสบการณ์ สามารถแนะนำได้นะ อยากให้ลูก ทานข้าวได้บ้าง🥹 #ขอบคุญคำตอบล่วงหน้านะคะ #ทีมกรกฎาคม66 #ลูกคนแรก

Hãy là người đầu tiên trả lời