ผ่าคลอดหรือฉีดยาเร่งแบบไหนดีกว่ากันคะ

ตอนนี้ท้องได้ 40+2 แล้วค่ะ ถ้ายังไม่คลอด คุณหมอนัดให้แอดมิทอีก 3 วัน แล้วให้เลือกว่าจะผ่าหรือจะฉีดยาเร่ง ท้องสองค่ะ ท้องแรกคลอดธรรมชาติตอน 39+4 ค่ะ คนแรก 3,240 กรัม ท้องนี้หมอซาวด์ประมาณ 3,300 ค่ะ คุณหมอบอกว่าโอกาสคลอดเองได้ แม่เชิงกรานกว้าง ลูกตัวไม่ใหญ่มาก ใกล้เคียงกับท้องแรก ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ จะผ่าก็กลัว จะฉีดยาเร่งก็กลัว ขอคำแนะนำแม่ ๆ ที่มีประสบการณ์หน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời