การตั้งครรภ์

ตอนนี้ท้องได้9Wแต่รู้สึกปวดท้องน้อยเปนไรหรือป่าวค่ะ

17 Các câu trả lời

ของเรา 6w จ้า อาการตอนแรกมีปวดท้องน้อย ต่อมาเริ่มมีเลือดซึม พอไปหาคุณหมอ คุณหมอบอกว่ามีภาวะแท้งคุกคามจ้า ตอนนี้ฉีดยากันแท้งร่วมกับการกินยา ตอนนี้น้องปลอดภัยดีค่ะ คุณแม่ๆถ้าเริ่มมีอาการผิดปกติควรรีบไปหาหมอนะจ๊ะ อาการของแต่ละคนไม่เหมือนกันจ้า

ถ้าปวดมากจนทนไม่ไหวก็รีบ​ไปหาหมอเลยค่ะ​ แต่ถ้าปวดนิดๆแล้ว​ก็​หายน่าจะมดลูก​ขยายตัว​ค่ะ​ แต่​ถ้า​คุณ​แม่กังวลใจ​ก็​แนะนํา​ให้​ไปหาหมอเลยดีกว่าค่ะเพื่อความสบายใจของแม่เอง​

ท้องได้8-9week รู้สึกปวดท้องน้อยคล้ายๆตอนเป็นประจำเดือน วันนี้2-3 รอบ รอบละ15-20 นาที แบบนี้จะเป็นอะไรไหมคะ (ใส่ฟรีเเคร์มีเเต่ตกขาว)

เเรกๆเราก็ปวดค่ะ ปวดจนกลัวลูกเป็นไรหรือเปล่า เพราะยกของด้วย ไปหาหมอ หมอบอกไม่ได้เหมือนกันว่าเจ็บอะไร เราเสียค่าซาว800

ถ้าปวดตึงๆไม่หน่วงมากน่าจะเป็นเพราะมดลูกขยายตัวค่ะ แต่ถ้าปวดหน่วงปวดบีบอันนี้คุณแม่ต้องรีบไปหาหมอไว้ก่อนคะ

ท้อง 7 สป. ก็เป็นค่ะ หมอบอกมดลูกขยายตัว บางทีปวดตอนกลางคืนจนนอนไม่หลับ ทรมานมาก แล้วค่อยๆหายไปเอง

4y trước

เป็นเหมือนกันคะ

สอบถามคะ วิตามิน ทานตอนกลางคืน ก่อนนอนได้ไหมคะ รึว่าตอนเช้าแบบนี้ หมอบอกให้ทาน ตอนกลางวัน

Post reply image

อาจจะเป็นเพราะมดลูกขยาตัวจ้า ตอนแม่แรกๆก็เป็น พอเข้าสามเดือนก็จะไม่ค่อยมีแวดจ้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-62516)

ปวดแบบจี๊ดๆ แต่ไม่ทุกวันค่ะ คุณหมอบอกมดลูกขยายตัวค่ะ