ปวดท้องช่วงใต้ซี่โครงขวา

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 18 สัปดาห์ กว่าๆ แล้วค่ะ แต่ปวดท้องช่วงใต้ซี่โครงด้านขวามาก ปวดเหมือนจุก เหมือนคนวิ่งอะ แต่ปวดตลอดเวลาเวลาหายใจเข้าลึกๆ ก็ยิ่งจุก ตอนนี้รามมา ตรงกลางท้องละ ไปอ่านดูในเว็ปบางที่บอกเป็นถุงน้ำดี+ตับอักเสบ บางที่บอก ไส้ติ่ง บางที่บอก เป็นลำไส้อักเสบ บางที่บอกเป็นเพราะปอด บางที่บอก เป็นติดเชื้อที่ซี่โคตร แต่บอกคนที่บ้านเค้าบอก ลม ! ลมอะไรทำไมไม่หายสักทีเป็นมาตั้งแต่เมื่อวาน ตอนนี้ทำธุระอยู่ต่างจังหวัดมีแต่ รพ. ชนบท เรากลัววินิจฉัยผิดพลาด และจ่ายยามั่ว เพราะท้องเรายังอ่อนอยู่ อีก2-3 วันกว่าจะได้กลับ กทม . ผู้รู้แนะนำเบื้องต้นทีนะคะ ใครเคยเป็นหรือมีอาการแบบนี้บ้าง มาแชร์กันค่ะ ทำไงถึงจะหาย

1 Trả lời

หาหมอคะ

Câu hỏi liên quan