ตกขาว

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้4เดือนแล้วค่ะ แม่ๆคนไหนเป็นตกขาวไหมค่ะ ปกติของคนท้องไหมค่ะ อันตรายไหมค่ะ

21 Các câu trả lời

เป็นค่ะแม่ คุณหมอตรวจภายในและจ่ายยาฆ่าเชื้อให้กิน แม่บ้านนี้คิดว่าปกติ แต่คุณหมอบอกควรทานยา แอบกังวล แต่ทานยาแล้วคงหาย

Thành viên VIP

เป็นจ้า มาเยอะมากๆๆ ตกขาวเป็นสีเขียวๆเหลืองๆ มีอาการคันมากๆ เลยไปหาหมอ หมอจะให้ยาสอดช่องคลอดมา 7วันตกขาวก็หายเลยคะ

เป็นปกติค่ะ แม่อย่าเอาน้ำฉีดสวนเข้าไปล้างนะคะ เดี๋ยวเกิดการติดเชื้อได้ ทำความสะอาดตามปกติเลยค่า

ปกติคะถ้าไม่มีกลิ่นมีสีนะคะเป็นช่วงเปลี่ยนแปลงฮอร์โมนช่วงตั้งครรภ์พอดี

ปรกติของคนท้องค่ะ ถ้าสีไม่ผิดปรกติ ไม่มีอาการคันก็ไม่ต้องห่วงค่ะ

ไม่เหลือง,ไม่เขียว,ไม่คัน,ไม่เหม็น,ปัสสะวะไม่แสบขัด ก็ปกติค่ะ 😊

ปกติของคนท้องคะคนท้องจะมีตกขาวเยอะกว่าคนปกติหน่อยคะ

เป็นค่ะแม่ แต่ถ้าคันแนะนำไปหาหมอนะคะ

เป็นปกติจ้า ไหลเป็นน้ำเลยก็มีบ้าง

ปกติค่ะ ถ้าไม่มีกลิ่นหรือสีเขียว

Câu hỏi liên quan