ลูกไม่กินนมแบบไม่มีสาเหตุ

ตอนนี้กลุ้มมากค่ะ ลูกวัย 1 ขวบ 3 เดือน 26 วัน อยู่ๆ น้องก็ไม่กินนมแบบไม่มีสาเหตุค่ะ วันก่อนยังกินนมปกติอยู่เลย พอเมื่อวานถึงเวลานมน้องกินนมเอาขวดนม กัดๆเคี้ยวๆจุกนมแล้วก็โยนขวดทิ้ง เอาขวดนมกลับไปให้ใหม่ก็ไม่เอา ปัดขวดทิ้ง เอาใส่แก้วให้กินก็จิบๆพอรู้ว่าเป็นนมก็หยุดกิน โยนแก้วทิ้ง ปัดแก้วทิ้ง ซื้อนมกล่องให้น้องก็ไม่เอา แต่น้องกินข้าวกินน้ำกินขนมปกตินะคะ และน้องจะงอแงมากหน่อยวันที่หยุดนมเอง วันนี้งอแงน้อยลง แต่พอถามถึงเรื่องนมว่าหนูจะกินนมนมมั๊ยน้องจะงอแงและปัดไม้ปัดมือทันทีที่คุยเรื่องนม #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ

Hãy là người đầu tiên trả lời