ปวดฟัน

ตอนนี้​เราท้องได้9เดือน​2อาทิตย์​แล้วคือตอนนี้เราปวดฟันอยากจะถามว่าเรากินยาแก้ปวดเม็ดสีชมพู​ได้ไมค้ะ​ #ขอบคุณ​สำหรับ​คำตอบ​

6 Các câu trả lời

ต้องปรึกผาคุณหมอก่อนค่ะ เดียวมีผลต่อเด็ก แม่ลองเอาชื่อยาไปตรวจจากแอฟนี้ก่อนก้อได้ค่ะ มันมีบอกยุว่าทานได้มั้ย

เราว่าปรึกษาคุณหมอก่อนีกว่าค่ะ ส่วนตัว เรื่องยาแก้ปวดคิดว่า พารา น่าจะปลอดภัยที่สุดค่ะ

น่าจะเป็น ibuprofen นะคะ ห้ามเด็ดขาดค่ะ !!ยาต้องห้ามในหญิงตั้งครรภ์ค่ะ

ไม่ได้ค่ะ ได้แค่ พารา เท่านั้นค่ะ

Thành viên VIP

ต้องปรึกษาหมอก่อนค่ะ ท้องแก่แล้ว

Thành viên VIP

ลองปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะคุณแม่