ตอนนี้ท้องได้6week+5แล้ว ไม่ค่อยแพ้เท่าไหร่ รู้สึกปวดเมื่อยตามตัวโดยเฉพาะช่วงเอวหงุดหงิดง่ายไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคะ

คุณแม่ส่วนมากทานนมอะไรบำรุงครรภ์กันคะ

7 Các câu trả lời

อาการปกติของคนท้องค่ะ ฮอร์โมนแปรปรวน ส่วนเรื่องนม แนะนำให้ทานนมหลายๆชนิด สลับๆกันไปค่ะ นมวัว นมถั่วเหลือง นมอัลมอนด์ น้ำเต้าหู้ ฯลฯ ไม่ควรเน้นไปที่ชนิดใดชนิดนึงมากผิดปกตินะคะ เพื่อให้ลูกไม่เสี่ยงเกิดมาแพ้ชนิดใดชนิดนึงจ้า

5y trước

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

Thành viên VIP

ทานโฟลิคช่วยเสริมการพิการของทารก ช่วยเรื่องเลือด ค่ะ ส่วนอาการของคุณแม่ น่าจะปกติค่ะ ร่างกายปรับเปลี่ยน ลูกน้อยกำลังสร้างบ้านในพุงคุณแม่ค่ะ

ฮอร์โมนเปลี่ยนแปลงค่ะ ปวดตามตัวก็ถือเป็นอาการปกติของคนท้องส่วนไม่แพ้ท้องถือว่าดีแล้วค่ะอย่าแพ้เลยมันทรมานสุดๆ

5y trước

หิวบ่อยมากเลยค่ะเพิ่งกินแปบๆหิวอีกแระ ตอนกลางวันนี่ง่วงบ่อยมาก ตกกลางคืนดันนอนไม่หลับซะงั้น ท้องนี้มาแปลก🤣🤣🤣

มดลูกขยาย เริ่มปวดช่วงปีกผีเสื้อรึอุงเชิงกราน

โหโมนการตั้งท้องค่ะ

นมหมี น้ำเต้าหู้ ค่ะ

5y trước

ตอนนี้ทานนมหมีสีฟ้ากับแอนมัมอยู่ค่ะ

แอนมันคะ

Câu hỏi liên quan