น้องท้องอืดทำยังไงดีคะ

คือน้องอวก น้องอาเจียนประมาณ6-7รอบ กินนมเสร็จอวกเลย เหมือนมันเป็นกรดไหลย้อนหรือยังไงไม่รุ้ แต่น้องไม่ร้องนะ น้องเก่งมาก แต่ที่ผิดสังเกต คือน้องไม่ฉี่เลย พยายามป้อนน้ำก็แล้ว ตอนนี้สงสารมาก เหมือนแน่นท้อง กินไปหลายชม.แล้ว ท้องตึง ในแพมเพิดแห้ง ปกติใส่ตอนเย็น เปลี่ยนแพมเพิมอีกทีเที่ยงคืน นี่ตี2-3แล้วยังแห้งอยู่เลย เบื้องต้นควรต้องช่วยเหลือน้องยังไงบ้างคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำค่ะ

น้องท้องอืดทำยังไงดีคะ
2 Các câu trả lời

ไปหาหมอเลยค่ะ