อันตรายไหมค่ะ ท้อง32วีค

คือช่วงท้องเรารู้สึกขับถ่ายยากขึ้นกว่าปกติ การขับถ่ายอาจจะ2วันครั้งหรือ3วันครั้ง แต่มาช่วงนี้เป็นหนักขึ้นคือเมื่อวานเราปวดท้องอึ กว่าจะอึออกมาได้คือรู้สึกว่าแข็งมาก พอจะกดชักโครกดันไปเห็นเหมือนสีแดงๆแบบเลือด แต่ดูไม่ทันเพราะกดไปแล้ว วันนี้มาเป็นอีกปวดท้องอึ ก็ไปเข้าห้องน้ำก็เหมือนเดิมอึออกยาก พออึเสร็จก็เลยดู ปรากฏว่าเห็นก้อนนึงใหญ่พอสมควรพร้อมมีเลือดติดออกมาด้วย ยังงี้เป็นริดสีดวงหรือแค่กดฉีกเลือดเลยออกค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 Trả lời

📌