คลอดมาได้ 1 เดือนกินอาหารทะเลได้ไหมคะ

16 Các câu trả lời

อย่าเพิ่งเลยค่ะ เผื่อน้องแพ้อาหารทะเล รอให้น้องถ่ายเป็นสีปรกติ แล้วค่อยเริ่มทาน จะได้สังเกตจากสีอึน้องได้ว่าแพ้หรือไม่แพ้นะคะ

Thành viên VIP

หลังคลอด หมอบอกกินได้ทุกอย่าง ยกเว้นของหมักดอง แอลกอฮอล์ อาหารตอนคลอดในรพ.ก็มีปลามีกุ้งนะคะ แล้วแต่ดุลพินิจคุณแม่แหละค่ะ

แนะนำให้เน้นกินอาหารบำรุงน้ำนม จะดีกว่านะครับคุณแม่ หรืออาจจะลองปรึกษากับคุณหมอดูได้ครับ

ถ้าน้องทานนมแม่ไม่แนะนำให้ทานอาหารทะเลค่ะ จะมีผลเสี่ยงต่อน้อง น้องอาจจะแพ้ได้นะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-36042)

3 เดือนเห็ด 7 เดือนหอย เขาบอกว่า หลังคลอด 3 เดือนงดเห็ด 7 เดือนงดหอย

ไม่ทานค่ะ แต่ตอนอยู่โรงพยาบาล อาหารที่ รพ.ทำให้ก็มีกุ้ง2ตัว

ให้นมแม่อยู่หรือป่าวคะแม่ ถ้าให้อยู่เลี่ยงก่อนดีกว่านะคะ

บ้านนี้กินทุกอย่างนะคะ แต่ปรุงสุกหน่อย

ถ้าน้องทานนมแม่อยุ่ควรเลี่ยงนะคะ