กังวล

คลอดน้องได้2วันแล้วค่ะ แต่น้ำนมยังไม่มาเลยใช้เครื่องปั้มก็ยังไม่มาดื่มน้ำอุ่นๆ+ผ้าชุปน้ำอุ่นเช็ดหัว น้ำขิงของ ร.พยังไม่มา เราควรทำยังไงดีค่ะ

กังวล
29 Các câu trả lời

กินน้ำร้อนเยอะๆค่ะเอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆของเรากว่าจะมา4วันเลยค่ะ

ลองทานหัวปลี, แกงเลียง, อินทภาลัม ดูไหมคะ ช่วยได้เหมือนกันค่ะ

ของเรา3-4วันค่ะ ลองตัวนี้ดูนะคะส่วนตัวกินแล้วน้ำนมมาค่ะ

Post reply image

ร.พ ที่แม่ไปคลอด ถ้าไม่มีน้ำนม หมอไม่ให้กลับบ้านเลยค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆๆนะค่ะ เข้าเต้าาบ่อยๆ เดี๋ยวก้มา สู้ๆ

ลูกดูดบ่อยๆ ไม่เครียด และ รอเวลา กินนมผงรอ

เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆจ้า ของเรากว่าจะมา4วัน

เอาลูกเจ้าเค้าบ่อยๆคะ ทานน้ำเยอะๆ คะ

เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆ เดียวก็มาเองคะ

Thành viên VIP

ดื่มน้ำขิงให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆค่ะ

Câu hỏi liên quan