น้ำหนักขึ้น

คนผอมน้ำหนักควรขึ้นเท่าไหร่ ก่อนท้องเราหนักเเค่ 40 กิโล ตอนนี้ท้องได้ 21 สัปดาห์ น้ำหนักขึ้นมา 10 กิโล ถือว่าดีมั้ย หรือว่าเยอะเกินไปค่ะ

4 Các câu trả lời

น้ำหนักของคนท้องที่เหมาะสม สัปดาห์นึงควรขึ้นไม่เกิน 0.5 กก. (ยกเว้นครรภ์แฝด ขึ้นได้สัปดาห์ละไม่เกิน 1 กก.) และตลอดการตั้งครรภ์ควรขึ้นไม่เกิน 12 กก. *ยกเว้นแม่ที่ผอมมากๆ ขึ้นได้ถึง 15 กก. ค่ะ*

ก่อนท้องหนัก 43 44 โล ตอนนี้ 32w ขึ้นมาสิบกว่าโลแล้วคะ เป็นคนตัวเล็ก

เราจาก40ตอนนี้8เดือนขึ้นมา8กิโล

Thành viên VIP

เฉลี่ย ขึ้นประมาณครึ่งโล และ ไม่เกินสองโล ต่อเดือนค่ะ ให้สอบถามคุณหมอ จากน้ำหนักอัลตร้าซาวด์ของลูกคร่าวๆ ดีกว่าค่ะแม่ ว่าปกติน้ำหนักตามเกณท์มั้ย? บางคนขึ้นเยอะจริง แต่ลงลูกน้อยค่ะ เราก็ผอมมากสูง172หนัก48ก่อนท้อง ตอนนี้36w หนัก64 ลงลูก 2.4โล ค่ะ

Câu hỏi liên quan