คนท้องกินหอยนางรมได้ไหม

คนท้องกินของสดได้ไหมระ พวกปลาแซลม่อน หอยนางรม

27 Các câu trả lời
Thành viên VIP

ที่หมอไม่ให้ทานเพราะในของดิบอาจมีพยาธิ ถ้าท้องเสียรึติดเชื้อจะเสี่ยงไปอีกค่ะ เพราะคนท้องไม่สามารถทานยาถ่ายได้ และอาจไปแย่งสารอาหารน้อง ทานสุกดีกว่าค่ะแม่ ปลอดภัยกับเราและลูก

อากาศแบบนี้ด้วยไม่ควรกินดิบนะค่ะแม่ อดใจไว้ก่อนค่ะเพื่อตัวน้อย แม่บ้านนี้ก็ชอบกินค่ะ แต่พอรุ้ว่าท้องเลิกหมดค่ะ หักห้ามใจค่ะ ท่องไว้ค่ะเพื่อลูกๆ

ไม่ได้จ้า เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ เพื่อนของบ้านนี้กินเข้าไป บอกว่าลูกจะฉลาด สุดท้ายครรภ์เป็นพิษ ยังจะมาโบ้ยให้บ้านนี้กินอีก ขอบายจ้า

บ้านนี้ชอบยำปูม้าสดมากค่ะ​ แถมแซลมอนสดๆนี่​ หื้มมมม​ พอรู้ว่ามีตัวเล็ก​ปุ๊บ​ หยุดเลยจ้า​ อิแม่ยอม

เป็นไปได้ก็ทานสุก แต่บ้านนี้ก็มีทานบ้างคำสองคำไม่ได้กินเป็นจานๆเหมือนตอนไม่ท้องจ้าแม่

ปลาแซลม่อนทานได้ค่ะ แต่ถ้าหาร้านที่ทำดีๆสะอาด เกรดซาชิมิ ถึงจะปลอดภัยค่ะ

ถ้า​อยาก​จริง​ๆ​ ก็​กินพอหายอยากค่ะ​ งดได้ก้อดีต​ถ้าไม่ปวดท้อง​ก้อลอดไป

เลี่ยงได้เลี่ยงดีกว่าค่ะ ทำสุกสบายใจกว่าเยอะ

ใม่ควรค่ะ ถ้าจะทานแนะนำปลุกสุกแล้วดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ชอบกินตำกุ้งสดพอท้องไม่แตะเลยค่ะ.