ย้ายโรงพยาบาลฝากครรภ์

ขอแนะนำแม่ๆหน่อยค่ะ คือเราพึ่งมีน้องได้ 6W แล้วพึ่งฝากครรภ์กับโรงพยาบาลที่มีประกันสังคม แล้วเรามีแพลนจะย้ายไปอยู่บ้านสามีอีกทีหนึ่ง กะว่าจะย้ายช่วงน้อง 20 สัปดาห์ เลยอยากจะปรึกษาแม่ๆที่พอจะทราบเรื่องนี้หน่อยค่ะ ถ้าย้ายไปโรงพยาบาลอีกทีนึง จะต้องเสียค่าตรวจครรภ์ทุกเดือนจนกว่าจะคลอดไหม แล้วสิทธิ์ประกันสังคมก็ยังเบิกได้ปกติไหมคะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ใครมีประสบการณ์

3 Các câu trả lời
Super Mom

ได้ปกติค่ะ