เรื่องวิตามินบำรุง

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ ว่าแม่ๆได้วิตามินบำรุงช่วงครรภ์แต่ละไตรมาส มีกี่อย่างคะทำไมบ้านนี้ ได้แค่ โฟลิค กับ ธาตุเหล็กเม็ดสีแดง ตอนไตรมาสแรก ไตรมาส2หมอบอกว่า ให้เลิกกินโฟลิค แต่ให้กินธาตุเหล็กต่อ แค่อย่างเดียว แต่เพื่อนดิฉัน ฝากอีกที่ได้ แคลเซียมมาบำรุงด้วย เลยกังวลว่าร่างกายจะขาด เลยอยากสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ กินอะไรกันบ้าง ลงรูปบอกได้เลยนะคะ ถ้าบ้านนี้รับไม่ครบจะรีบไปหามาทานเสริม ตอนนี้4เดือน 2สัปดาห์ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

2 Các câu trả lời

.