ขอสอบถามคุณแม่ท่านอื่น

ขอสอบถามหน่อยค่ะ คือเราตั้งครรภ์ได้28สัปดาแล้ว 7เดือน วันนี้ไปหาหมอมาหมอบอกว่าน้ำหนักเราน้อยกว่าเกรณ มีเวลาอีก2เดือนให้เพิ่มน้ำหนักให้ได้ เดือนละ3กิโล เราควรกินอาหารอย่างไรดีค่ะที่สามารถเพิ่มน้ำหนักให้ได้มากที่สุด😥

ขอสอบถามคุณแม่ท่านอื่น
6 Các câu trả lời

แม่ต้องเน้นกินเนื้อสัตว์ ไม่ติดมัน เยอะๆค่ะ ผักใบเขียว ผลไม้ นม ไข่ วันหนึ่งกิน 5 มื้อ มื้อละพอดี เน้นกินบ่อย

เวลาไปซาวด์ทำยังไงถึงจะได้รูปภาพของลูกแบบนี้ค่ะ เราถ่ายเองหรอค่ะ

3y trước

เรียกว่าซาวด์ 3-4 มิติค่ะ หมอจะปริ้นภาพให้ บ้านนี้ซาวด์ที่ คลีนิคค่ะ ได้ทั้งภาพแบบนี้ และวีดีโอค่ะ

เน้นเนื้อนมไข่ค่ะพยายามทานให้ครบ5หมู่ ทานบ่อยๆสลับกันค่ะ

Thành viên VIP

ซาว แบบนี้ มีค่าไช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ค่ะ

3y trước

แล้วแต่คลินิกค่ะ ของแม่1600ค่ะ

เน้น เนื้อ นม ไข่ เต้าหู้ ผักผลไม้ ค่ะ

Super Mom

เนื้อสัตว์ ไข่ นม เต้าหู้ กล้วยค่ะ

Câu hỏi liên quan