ท้องได้1เดือนกว่าๆ แต่ท้องใหญ่มาก แบบนี้ผิดปกติไหมค่ะ แต่เป็นคนมีหน้าท้องมีพุงมาก่อน

10 Các câu trả lời
Influencer của TAP

ของเราเคยสงสัยแบบนี้ค่ะ ท้องได้แค่ 2 เดือนแต่ท้องออกแล้วและปกติเป็นคนไม่มีหน้าท้องค่ะ พอไปตามนัดหมอรอบที่สองถึงรู้ว่าเป็นแฝด

Influencer của TAP

เราเป็นคนมีพุงอยู่แล้ว ท้องออกแบบเห็นชัดตอน5เดือนเลยค่ะ แต่ระหว่างนั้นมันก็ตึงๆท้องนะคะ ต้องลองปรึกษาหมอดูค่ะ

หากมีหน้าท้องก่อนแล้ว ปกติคะ ท้องจะเริ่มออกประมาณ6เดือน เริ่มโตจนอึดอัดตั้งแต่ 7เดือนกว่าๆไปค่ะแม่

เราเป็นคนผอมบางมากๆ แต่ท้องออกตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ ดูออกว่าหนังท้องเริ่มขยาย

แสดงว่าท้องที่ใหญ่ออกมาคือพุงแม่ล้วนๆค่ะ เพราะแค่เดือนกว่าๆ ลูกตัวเท่าลูกอ๊อด

เราก็เป็นคนมีพุงเหมือนกันค่ะแม่ ท้องเราออกไวมาก 3เดือนเห็นชัดมากค่ะ

2y trước

มีใบอัลตร้าซาวด์ เขาก็ไม่เชื่อค่ะ เครียดนอนร้องไห้ทุกวัน สงสารตัวเล็กในท้องมาเลยค่ะ

เราตอน5w. ท้องเริ่มนูนออกเหมือนคนท้องอืดค่ะ ปกติไม่มีพุง

ช่วง 1-4 เดือน พุงแม่ล้วนๆๆๆค่ะ มดลูกเล็กนิดเดียว

หากมีพุงอยู่แล้วก็ปกติค่ะ ท้องจะออกก็5-6เดือน

2y trước

ลูกแฝดรึป่าวคะ เราก้ท้องสองเดือนใหญ่เหมือนท้อง 4-5 เดือนเลย. แต่ของเราเพิ่งทราบตอน 7w ว่าน้องเป็นแฝด

น่าจะอิ่ม ท้องอืดอาหารไม่ย่อยค่ะ