มีมูกใสๆแบบนี้ออกมา ไม่มีอาการเจ็บท้อง ควรไปโรงบาลมั้ยคะ👧

มีมูกใสๆแบบนี้ออกมา ไม่มีอาการเจ็บท้อง ควรไปโรงบาลมั้ยคะ👧
8 Các câu trả lời

ปกติช่วงใกล้คลอดจ้าแม่ ถ้าเปลี่ยนเป็นสีชมพูหรือมูกเลือดออก ก็ไป รพ.ได้เลย หรือปวดท้อง แข็งถี่ทุก5นาที หรือมีน้ำคร่ำไหล ค่อยไปจ้า

2y trước

แล้วแต่คนจ้าแม่ มูกใสเป็นอาการเตือนใกล้คลอดเฉยๆจะมีกันได้ตั้งแต่37วีคไป บ้านนี้เป็นตั้งแต่36 บอกไม่ได้ว่าแม่จะคลอดตอนไหน แม่ต้องรออาการร่วม แบบปวดท้อง ท้องแข็งถี่ หรือมีน้ำเดิน หรือมูกเลือดออก รออิกหน่อยแม่ใกล้แล้ว☺️

บ้านนี้เป็นเมื่อวานค่ะ ไม่มีอาการเจ็บท้อง เเต่วันนี้ท้องเเข็ง ปากมดลูกเปิด2เซนเเล้วค่ะหมอให้นอน รพ เลยค่ะ

2y trước

กำหนดคลอด4 พ.ย ค่ะ เเต่เเอบเเตกก่อนเเล้วว

Post reply image
Influencer của TAP

สังเกตุอาการไปก่อนค่ะ ถ้ามีท้องปั้น มาถี่ๆสม่ำเสมอ หรือมีน้ำเดิน ค่อยไปรพคะ

ตอนท้องแรกมีมูกใสๆ ออกมาก่อนคลอดเหมือนกันคะ พออีกอาทิตย์ก็คลอดค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย เลยยังไม่ไปหาหมอค่ะ

2y trước

คลอดเรียบร้อยแล้วเมื้อวานค่ะคุณแม่ 🤗

38สัปดาห์เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

2y trước

ไม่มีจ้า ปกติทุกอย่าง

น่าจะตกขาวนะแบบนี้

2y trước

ดีใจด้วยค่ะ🥰

เหมิอนตกขาวเลยแม่

2y trước

ขอบใจจ้าแม่ เราจะได้แยกออก😘😘