ส่วนมากฝากท้องกี่เดือนคะ บ้านนี้เดือนกว่าแร้วแต่ยังไม่ได้ฝากท้องเลย ว่าจะรอสามเดือนค่อยฝาก รึยังไงดี

31 Các câu trả lời

เราฝากตอน 10 สัปดาห์ กำลังดี เห็นเด็ก เห็นหัวใจเต้น แต่กินโฟลิคอยู่ตลอด พอ 12 สัปดาห์ก็ตรวจโครโมโซม ถ้าช้ามากจะสายเกินที่จะตรวจ ถ้าฝากช้าเกินไปมากๆ หากเด็กมีปัญหาอะไร อาจจะไม่สามารถยุติการตั้งครรภ์ได้ค่ะ เราจะไม่คิดแค่ว่าต่อให้เค้าเป็นยังไงเราก็จะเลี้ยง เพราะเอาเข้าจริงๆ ถ้าเค้ามีปัญหาบกพร่อง เราไม่สามารถดูแลเค้าไปตลอดชีวิต ต่อไปลูกจะอยู่ยังไง คิดไปขนาดนั้นเลยค่ะ

ตรวจเจอ week ที่ 4 เห็นแต่ถุง ยังไม่ได้ฝากหมอนีดอีก 2 week เห็นตังหัวใจเต้น 6w6d ก้อฝากเลยค่ะ หลังจากนั้นได้ตรวจเลือด ยาบำรุง ตรวจเบาหวาน เลยเจอน้ำตาลสูง ดีที่รู้เร็วจะได้ควบคุมได้เร็วค่ะ แนะนำรู้แล้วฝากเลยดีกว่าค่า

บ้านนี้​ ฝากตอน11 วีคค่ะ​ เพราะยังไม่รู้ว่าท้อง​ หมอบอกมาฝากช้าค่ะ​ เพราะจะได้ยามาทาน​ แนะนำไปฝากตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยจ้าแมา

ฝากเรยค่ะ​ หมอจะให้พวกธาตุ​เหล็ก​ แร้วก้โฟเลตมาทานค่ะ​ เพราะตอนอายุครรภ์​น้อยๆ​ ทารกต้องการโฟเลตเพื่อบำรุงสมองค่ะ​

ตอนไปตรวจว่าท้องหมอจะให้ยามาบำรุงค่ะ ตอน 7 w แต่ก่อนหน้านั้นก็ทานโฟลิกตลอด คุณหมอให้มาฝากครรภ์อีกครั้งตอน 12 w ค่ะ

Thành viên VIP

บ้านนี้ไปตรวจมาวันนี้ค่ะ แค่4Wเองเพราะเป็นพยาบาลไม่ค่อยมีเวลาค่ะ แนะนำรีบไปฝากได้เลยค่ะ เปิดก่อนได้เปรียบ555

เราฝากตอน 2 เดือน(ทานโฟลิคคลอดตั้งแต่รู้ว่าท้อง) พอครบสองเดือนกะไปฝากครรภ์ ทุกอย่างปกติค่ะ

Thành viên VIP

ฝากได้เลยคะ ไม่ต้องรอ บ้านนี้ก็ฝากตอน6วีค ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีคะ จะได้ยาบำรุงมาทานด้วย

ขอบคุนทุกคำตอบนะคะ วันนี้ไปฝากท้องมาแล้วค่ะ แพ้ท้องหนักมากเลยทนไม่ไหว 7วีค5วัน😊

ฝากตอนเดือนกว่าค่ะ ควรไปฝากครรภ์ตั้งแต่รู้ตัวเลยนะคะ จะได้ทานยาบำรุงด้วยค่ะ