อาการท้องอืด แน่นท้อง อยู่ดีๆก็หายไป

ก่อนหน้านี้ 4w-6w ท้องอืด ไม่ค่อยถ่าย บิดตัวก็จะแน่นท้อง อยู่ดีๆอาการท้องอืดก็หายเป็นปลิดทิ้ง บิดตัวได้สบายๆ แล้วพอนอนจะชอบบิดขี้เกียจ ก่อนหน้านี้จะรู้สึกแน่นๆท้อง ตอนนี้ปกติมาก อาการหายไปหมดเลยค่ะ แม่มีเรื่องเครียดมากๆช่วงนี้ พยายามลดความเครียดอยู่ค่ะ แต่ยังไม่มีอาการเลือดออกใดๆนะคะ ไม่ทีอาการคัดเต้าหรืออื่นๆด้วย คุณหมอนัดอีก 2 อาทิตย์ แอบกังวลน้องค่ะ มีมครแนะนำได้บ้างไหมคะว่าแบบไหนถึงมีความเสี่ยง ตอนนี้ 7w5d ค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời