การล้างขวดนม กังวลมากเลยคะ

กังวลมากเลยค่ะเกี่ยวกับการล้างขวดนมคะแม่ๆ คือแต่ก่อนเลี้ยงเองจะล้างขวดนมแล้วก็ต้มเอาไปตากแดดทิ้งไว้แต่พอพักหลังๆมาให้ยายเลี้ยงคือยายไม่ต้ม เลยค่ะ ล้างเสร็จตั้งไว้ให้ขวดนมสะเด็ดน้ำแล้วก็เอาไปชงนมให้น้องกินต่อ จุกนมก็ออกขาวๆขุ่นๆ ส่วนตัวหนูคือซื้อขวดนมมาเปลี้ยนให้ 3 ขวดแต่แกไม่ยอมทิ้งเลย น้องกินนมแล้วแหวะออกมาตลอด บางวันก็ทั้งคืน ตัวร้อนบ่อย เกี่ยวกับการล้างขวดนมไหมคะแม่ๆ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ

Hãy là người đầu tiên trả lời