17 Các câu trả lời

VIP Member

có ảnh hưởng mom nha, dễ sảy thai, nhau tiền đạo, nhau bong non, tăng huyết áp thai kì, tiền sản giật, ối vỡ sớm, băng huyết sau sanh, nhiễm trùng hậu sản Đối với con: Nhẹ cân, sinh non tháng, suy thai, thời gian điều trị hồi sức kéo dài, dễ mắc bệnh sơ sinh hơn so với trẻ không thiếu máu nhưng mình nói cho mom hiểu hơn thôi nhưng đừng vì vâyh mà lo lắng buồn bã nha, mom bổ sung sắt, ăn thêm các loại thực phẩm có chất sắt như: thịt bò, cá, gan, trứng gà(nhất là lòng đỏ), các loại đậu mom uống thuốc sắt vào lúc đói sẽ hấp thụ sắt nhiều hơn, tránh uống cfe, trà, sữa trước và sau khi uống sắt nha mom, mom chia thời gian ra cho hợp lí để có thể hấp thụ sắt tối đa mà vẫn bổ sung sữa cho con khoẻ và lên cân nha ❤️

VIP Member

ăn nhiều thịt bò,uống sắt đầy đủ vào nhe m mình đang tham gia cuộc thi ảnh phép thuật,nếu không làm phiền m có thể vào link nay cho con mình xin 1 like được không ạ https://community.theasianparent.com/booth/1121004?d=android&ct=b&share=true&lng=vn

lúc e mang bầu cũng thiếu máu, nhưng Sinh con vẫn đủ ngày đủ tháng con khỏe mạnh bình thường.. ăn uống đủ chất là ok thoi mom dung lo lắng

TapFluencer

mom nên uống bổ sung sắt và ăn thịt bò, các loại thực phẩm tạo máu, để ngăn ngừa tình trạng dị tật thai nhi do thiếu máu nhé

bổ sung ngày 2 lần sắt nha m bé e e nó bị thiếu máu sinh cháu ra mới 3 tháng e bé nhap vien chuyen máu roi

VIP Member

mẹ bị thiếu máu chắc chắn sẽ ko tốt cho con m. m nên uống Viên sắt và ăn thịt đỏ, trứng gà nhé

Ảnh hưởng nặng luôn đấy. Tìm hiểu trên mạng nhé

VIP Member

M bổ sung thêm sắt, ăn nhiều thịt bò

TapFluencer

có nha mom, mom bổ sung sắt nha

TapFluencer

m nên di kham de bs thêm sat