20 Các câu trả lời

ท้องแรกไม่เจ๋บค่ะ คลอดง่ายน้ำคร่ำแตกตอน8โมง คลอดตอน9โมงค่ะ ท้องสองเร่งคลอด+เจาะน้ำคล่ำ ไปตอน 1ทุ่ม มดลูกเปิด2เซ็น นอนรอทรมาณมาก อ้วกแตกเต็มเสื้อแล้วนอนอยู่คนเดียวในห้องไฟก็ปิดพยาบาลไปนอนปิดประตูไว้อ้วกเต็มเสื้อเครื่องวัดคลื่นหัวในระโยงระยางไปหมดขยับไปไหนก็ไม่ได้ ปวดมากอ้วกแล้วอ้วกอีก กว่าพยาบาลจะมาเจอสภาพเยินทั้งตัวได้คลอดอีกทีตี5หัวรุ่ง

ขอบคุณมากนะคะ🥰

เราท้องแรกคะ เจ็บท้องตอน5โมงเย้น คลอดตอนสองทุ่ม ตอนน้ำคร่ำแตกจะเริ่มหน่วงท้องคะ สองชั่วโมงผ่านไปเริ่มเจ็บถี่ขึ้น แรงขึ้น หน่วงมาก เจ็บเหมือนปวดถ่ายคะ เหมือนมีอะไร มากดยุตรง ปากมดลูกเจ้บจนทนไม่ไหวคะ พอ ปากมดลูกเปิด10เซ้นก้เข้าห้องคลอดเบ่งสามครั้ง ออกคะเห้นหน้าลูกก้หายเจ้บแล้วคะ

โหววว โชคดีมากค่ะ เจ็บท้องไม่นาน ขอบคุณคุณแม่มากค่ะ

เจ็บมากคะ เพิ่งคลอดมาเมือฟฤ น้ำคล้ำแตก ตอนแรกไม่มีอาการปวดท้อง แต่พอมาถึงรพ. สักพักอาการปวดก็มา เริ่มปวดราวไปที่กระดูกสันหลัง ความปวดเพิ่มระดับ จนแทบดิ้น กรี๊ดร้อง น้ำตาไหล กว่าปากมดลูกจะเป็นถึง8เซน

ขอบคุณมากจ้า

ปวดท้องก่อนคลอด 4-5 ชม.และเจ็บนิดเดียว ตอนหมอกรีดปากมดลูกตอนที่ลูกจะคลอดค่ะ พอลูกคลอดออกมาแล้วก็หายเจ็บ พอหมอเย็บแผลฝีเย็บให้ ประมาณ 2 อาทิตย์ก็หายเจ็บแล้วค่ะ ฟื้นตัวเร็วด้วยค่ะ

ยังไม่พร้อมเลยค่ะคุณแม่

ตอนจะคลอดจะรู้สึกแค่ปวดท้องอย่างเดียวค่ะไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย จะมารู้สึกเจ็บอีกทีตอนเย็บแผลเสร็จแล้วค่ะ ปวดแผลมากก555

5555 แอบกลัวค่ะคุณแม่ จะคลอดเดือนหน้าแล้ว ยังไม่พร้อมเลย😂😂

เจ็บมากเลยค่ะ เวลาปวดร้าวตรงกระดูกสันหลัง ทรมานมากค่ะ กว่าจะรอให้ปากมดลูกเปิดได้10 ซ. พอออกมาแล้วกะดีใจสุดๆไปเลยค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ ขอบคุณคุณแม่จ้า

เจ็บค่ะแล้วแต่บางคนเจ็บแป๊บเดียว...บางคนเจ็บนาน..แต่พอคลอดแล้วได้เห็นหน้าน้องก็หายเจ็บเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ ผ่านมาได้แล้ว สู้ๆค่ะ

ไม่มีอะไรจะเจ็บจะปวด เท่ากับการคลอดลูกหรอกค่ะแต่มันเป็นความเจ็บปวดที่สวยงามค่ะ 😘

ขอบคุณมากนะคะ😍😍

ไม่เจ็บค่ะ บ้านนี้เจ็บท้องแปปเดียวก็คลอดแล่วค่ะ ตอนรอคลอดแอบมีง่วงนอนนิดนึง☺️☺️

คลอดง่ายมากเลยค่ะคุนแม่

ท้องนี่ ท้องที่3แล้ว แต่ยังแอบกลัวการคลอดลูกที่สุด🤣🤣มันเจ็บปวดแบบลืมไม่ลงจิงๆๆ

555 แอบกลัวเหมือนกันค่ะ จะคลอดเดือนหน้าแล้ว ตื่นเต้น กลัวด้วย😂😂

Câu hỏi liên quan