Cuộc thi công thức sáng tạo 803

Sanh bé hôm 29/10. Ngay đúng tâm điểm dịch luôn. Nên đầy tháng không đi đâu được hên có mấy gói rau câu làm bánh rau câu cốt dừa mừng đầy tháng bé nhà mình ♥️♥️♥️😘😘 Mình xin chia sẻ công thức. Thật ra cũng học trên mạng cả các mom ạ. May mắn là thành công trên cả tuyệt vời luôn 😂😂😂😂 Nguyên Liệu: 1 gói rau câu giòn : loại 25 g. Nếu mom làm nhiều thì cứ thế mà nhân lên nhé. 1250 ml nước 250 ml nước cốt dừa. Mom nào khóai béo thì thêm tý nước dừa nữa nè 🤪🤪🤪 250 g đường 1 muỗng can sữa đặc 1 nắm nhỏ lá dứa 1 gói cà phê sữa hòa tan Dụng Cụ Khuôn rau câu. Ở đây mình tận dụng khuôn bánh bông lan🥞🥞🥞 Hướng dẫn Bước 1: Chuẩn bị phần tạo màu cho rau câu Bạn cho rau câu, đường vào 1250 ml nước, khuấy đều và ngâm trong nước 30 phút. Nước cốt dừa vắt từ dừa nạo lấy 250 ml. Bạn xay lá cẩm với 1 ít nước để có được nước cốt lá cẩm tím như hình ạ Pha cà phê sữa hòa tan. Để đổ lớp dưới. Bước 2: Nấu rau câu Bạn cho nồi rau câu lên bếp, cho sữa đặc vào và nấu với lửa vừa đến khi sôi. Đợi rau câu sôi được 1 phút thì tắt bếp. Bạn cho nước cốt dừa vào phần rau câu và khuấy đều. Bật bếp lại và rau câu vừa sôi nhẹ lại thì tắt bếp ngay. Bước 3: Pha màu cho rau câu Bạn chia rau câu làm 3 phần bằng nhau. 1 phần bạn giữ nguyên để làm lớp màu trắng. 1 phần bạn cho lá cẩm để tạo màu tím Phần còn lại bạn cho cà phê. Bước 4: Đổ khuôn rau câu Nêm nếm vừa vị mình thích rồi đổ vào khuôn nè. Đợi nguội và cho vào tủ lạnh. Chúc các mom thành công nhé 😘😘😘♥️♥️♥️ #tapcongthuc

Cuộc thi công thức sáng tạo 803
28 Các câu trả lời
Influencer của TAP

like cho m