9 Các câu trả lời

TapFluencer

mom uống 1 ngày 3 lít nước ấm, sữa ấm vào, ăn uống đầy đủ, nghỉ ngơi, cho con mút ti nhìu lên, dù ko có sữa vẫn phải cho mút, bé ko mút thì sữa ko về đâu nhé. Cho bú sct riết sau này bỏ ti mẹ luôn đấy nha mom. Tinh thần mom phải thoải mái ra thì sữa mới về, càng căng thẳng càng ko có sữa nha. Còn bà mẹ ck bả cằn nhằn khó chịu thì 1 là mom bơ bả đi, xem như ruồi muỗi vo ve, còn 2 là nói thẳng, múc lại bả thẳng cánh cò bay vào. Bm, làm như muốn ko sữa lắm vậy. Kiểu bả chắc "tại sao mày ko có sữa cho cháu tao bú" đúng ko?! mom nhịn ko dc thì múc luôn. Sợ quái j bả. Nói bả ngon thì xòe vú ra cho cháu nó bú coi có sữa ko, ko động viên khích lệ con dâu dc mịa j thì ngậm họng lại. Làm dâu chứ méo phải làm con bò, con heo. Bà mẹ ck này mà gặp dâu như mình là mình quát lại cho bả hết gáy. Dâu nó đã stress vì ko sữa mà gặp bả nữa. Phải mình là mình điên lên bay vào đạp bay luôn rồi. Kiểu như lấy dâu về là để đẻ cháu cho lò nhà nó chứ thương yêu gì mình. 1 ngày đọc 7749 cái câu hỏi liên quan mấy bà mẹ ck mà muốn dẹp sòng mấy mẻ hết 🙄 điên máo mà

mom ăn uống đa dạng,uống nhiều nước ấm, thử dùng ngũ cốc lợi sữa có hạt kích sữa ấy. sau sinh mình cũng ít sữa nên dùng loại này thấy sữa về nhiều đặc và thơm, chất lượng sữa được cải thiện bé nhà mình lên cân tốt lắm.mpm ib zalo ci này tư vấn thêm cách gọi sữa nha 0395282893

TapFluencer

mẹ ck chứ đâu phải mẹ ruột mà mom coi cách bả đói xử m sao m cứ đà đó mà sút thẳng cho chừa..chứ ai muốn mình ko có sữa..ko tìm cách an ủi dâu mà còn vậy nữa...m rang đậu đen xanh lòng nấu nước uong với đường phèn .ùi cho bé bú đảm bảo sữa về bao la mình lúc mổ ko có giọt sữa nào giờ uống có sữa nè..

Super Mum

k phải ai cũng nhiều sữa, nhiều người từ lúc sinh ra đến lớnb đều cho con uống sữa ngoài, mẹ có sữa đâu, cằn nhằn vào việc k đúng, mom đừng để ý làm gì. mom ăn uống đầy đủ chất vào, uống nhiều nước ấm, uống sữa ông thọ pha với nước ấm và cho bé ngậm bú, xem sữa về nhiều k nha

TapFluencer

cay mây bà má ck thật. minh sinh cũng ít sữa. nhưng ráng uong nuoc ấm. nc đậu đen. uong lợi sữa. uong lá đinh lăng ai chỉ j kug uong het jo co sữa cho bú đều đều chứ k co nhìu. toi nay 9m cung cho no bú mẹ với ăn dặm. ma vẫn pai uong nc đậu đen . ngũ cốc lợi sữa.

b có thể nấu cháo bằng gạo, trong cháo có thể bỏ ít đu đủ, hoặc là lấy lá mít hơ lửa xong dí vào đầu ti lấy ngón tay xoa dịu, lm 2,3lần là đc

VIP Member

m phải thoải mái tinh thần lên thì sữa mới về nhiều. Ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ, cho con bú nhiều kể cả ko có sữa, ngày uống 3l sữa ấm và nước ấm nhé

hỏi mẹ ck có cách nào bảo con làm, thay vì như vậy đừng la mắng con cũng muốn có sữa lắm.

m cùng câu tl vs m

uong nay nhiu sua ne mom

😘👍