141 Các câu trả lời

Mom nên đi khám và đo huyết áp. Em cũng bị nhức đầu, chóng mặt thường xuyên. Mỗi lần đi siêu âm bs lại đo huyết áp. Em bị tụt huyết áp nặng chỉ có 80-95 thôi nên bs lo lắng giùm luôn á mom. Cao huyết áp cũng hay đau đầu với chóng mặt giống v á mom. Thấy nhiều mom chỉ chăm vào các chất mà ko wan trọng đến huyết áp. Cao huyết áp hay tụt huyết áp ảnh hưởng đến sk lúc mang thai và có thể gây biến chứng trong lúc sinh á.

Đau đầu thì mình nghĩ là nên đi kiểm tra huyết áp, vì bị huyết áp, thiếu ngủ, rối loạn tiền đình và thiếu máu não đều có triệu chứng đau đầu. Kiểm tra huyết áp đơn giản nhất, mua cái máy đo huyết áp về tự kiểm tra, nếu ko phải thì phải đi bác sỹ khám chứ mấy cái bệnh này dễ gây tiền sản giật lắm, tới khi sinh sẽ nguy hiểm nên tốt nhất là đi kiểm tra đi m

Mình bị nhức đầu chóng mặt kinh lắm từ hồi mới bầu. Đến gần 12 tuần thì đỡ đc tí. Nhưng sáng nay lại bị y như vậy. K ăn uống gì đc cũng chẳng làm gì đc vì nhức đầu chóng mặt khiếp quá. Chỉ nằm chỗ thôi....

M nên đi kiểm tra đi, lỡ có bị huyết áp hay rối loạn tiền đình khi sinh sẽ nguy hiểm á. Với có 1 mẹo mẹ mình hay làm rấ hiệu quả là nướng 1 củ gừng tươi xong bào lát mỏng đắp lên thái dương vs trán sẽ giảm đau mà mùi cũng dễ chịu nữa, nhưng phải chú ý cao huyết áp ko xài được cách này nha, nên m phải đi khám trc khi làm

mình chỉ bị đau lưng hông thôi cứ mỗi lần nằm xuống là ko thể nhúc nhích người dậy được có mom nào giống mình ko

E cũng bị đi khám họ bảo huyết áp thấp vs thiếu máu ,thiếu sắt nên bị vậy phải ăn nhiu các thực phẩm bổ sung sắt và máu ,uống nhiu nc

VIP Member

chuc m suc khoe Phiền m vào link này cho bé xin 1 ❤ với ạ https://community.theasianparent.com/booth/1185441?d=android&ct=b&share=true cám ơn m nhiều 😍

E cũng bị . di khám bs bảo e bị thieu caxi.vs triệu trứng đấy là bt ơ bà bầu. C uống sắt vs caxi vào nhé

Cần đi khám ngay bạn ơi trước mình bị đau đầu như vậy và dẫn tới nguy cơ sản giật do sơ xuất chủ quan

Super Mum

có thể là do mom thiếu máu hoặc 1 chất dinh dưỡng j đó, đặc biệt hơn là do có bầu theo từng giai đoạn nên như v thôi

Các m cho e hỏi , e có bầu 26 tuần ùi . Mà vẫn chưa đi chích ngừa uốn ván . Có trể lắm k z

e cũng đc 26w rồi mà do giờ dịch bệnh, chỗ e ở đang giãn cách xã hội theo chỉ thị 16 nên vẫn chưa đi chích đc đây ạ. Bầu tập 1 mà gặp lắm cái khó ghê á

Câu hỏi liên quan