Hi các Mom, lại là mình đây ❤️

Còn về việc ị của con, mình thì nuôi con bằng sữa công thức gần như hoàn toàn, con chỉ bú mình được tầm 2 tuần sau sinh. Tới giờ con đã 8 tháng tuổi, mỗi ngày con đều ị 1 - 2 lần. Có khi con bị tiêu chảy sau các lần tiêm chủng. Con chưa bị táo bón bao giờ. Với mình, đây là một điều may mắn. Mình thấy các mom có bé bị bón, mình rất thương, nhưng với các mom nuôi con bằng sữa mẹ, mình không biết cho lời khuyên, vì mình không có kinh nghiệm. Còn với các mom nuôi con bằng sữa công thức, nếu bé bị bón (2 - 3 ngày con mới ị), nếu tình trạng kéo dài, các mom hãy đổi loại sữa công thức cho con hoặc là bổ sung lợi khuẩn đường ruột cho bé. Này là mình thấy em họ mình áp dụng, sau một thời gian bé ị đều mỗi ngày. Cách này là em mình đi bác sĩ rồi bác sĩ khuyên ? Còn với các bé bị tiêu chảy ( con ị 4 - 6 lần trong ngày) bạn hãy đưa đi bác sĩ ngay, vì để qua thêm ngày nào bé sẽ mất sức thêm ngày đó. Mình đã phải chứng kiến thóp đầu ( mỏ ác ) của con bị lõm vào nhiều vì mất nước do tiêu chảy, tới gặp bác sĩ mình bị cô ấy mắn, lúc ấy mình chỉ biết ngồi mà rớt nước mắt, chỉ biết tự trách mình không đưa con đi gặp cô sớm hơn ? cô kê thuốc về uống đến hôm sau là bé đỡ hẳn ❤️ Mình hy vọng có thể giúp các bạn an tâm hơn với những điều mình vừa chia sẻ, hy vọng nó giúp ít được cho các bạn, các con. Chúc các bạn may mắn, chúc các con luôn khoẻ mạnh ?❤️

Hi các Mom, lại là mình đây ❤️
18 Các câu trả lời
Influencer của TAP

😍😍