36 Các câu trả lời

Ko phải ai đến với nhau cũng hoàn hảo mà là đầy tật xấu và khiếm khuyết . vì chồng mình phải thay đổi những gì mình thấy ko tốt cho chính cuộc hôn nhân của mình .từ những cái mình thay đổi sẽ thay đổi đc chồng mom nên xem lại tính cách khi mình cư sử với chồng tìm xem nguyên nhân vì sao những lần yêu trở nên thưa và ko tới đích .bây giờ mom thử một lần thay đổi trc khi có quyết định chấm dứt.đầu tiên cách cư xử đối với chồng ko tỏ thái độ coi thường thiếu tôn trọng vì anh ấy đã nhiều lần phạm lỗi thay vào đó là nhẹ nhàng hoặc im lặng khi anh ấy nhậu say về thay vì bực tức hằm hằm thì quan tâm anh ấy một chút và khi tỉnh say có thể nói chuyện nhẹ nhàng thứ hai trăm sóc bản thân mình gọn gàng thơm tho và luôn đẹp chứ ko phải lùi sùi kiểu mẹ bận con dại.thứ 3 khi gần gũi cũng phải có cuộc dạo đầu làm tình chu đáo một chút chứ ko phải cứ nằm ngửa ra hì hục xong rồi thôi vì chúng ta đều là phụ nữ có chồng và cuộc sống hôn nhân 4_5_10năm nó sẽ khác với lúc mới cưới mới yêu vì cơm áo gạo tiền vì lo các con nên đôi khi chúng ta thờ ơ chính bạn đời của mình mà ko biết rằng tình dục sau hôn nhân là sự kết nối chặt chẽ của hạnh phúc .trc kia sau khi cưới vợ chồng mình cũng cãi nhau như cơm bữa vì nó hoàn toàn khác với lúc đang yêu.lúc yêu thì chiều chuộng chỉ cần một tin nhắn là anh có mặt ngay nhưng khi cưới rồi anh đi nhậu với bạn tới say mèm mình cằn nhằn thái độ là lại cãi nhau có khi còn bị ăn đòn.có đêm nhậu về say đi tiểu rồi ngủ luôn ở cửa tolet vì mình ko thể bồng anh lên giường đc nên đành lấy mền đắp cho chồng ngủ rồi ngồi canh cho chồng ngủ vì sợ chồng bị trúng gió . rồi nấu cơm đã chín chồng đi nhậu mình cũng ko ăn TRC mà chồng về mới ăn vài lần như vậy anh ít đi nhậu hẳn bần cùng lắm thì uống hai ba lon rồi về ăn cơm với vợ ko bù khú như trc nữa . mình cũng biết ý chồng mua bia để sẵn tủ lạnh tới bữa cơm là đem ra chồng nhâm nhi rượu thì mình ngâm vài hũ các loại bồi bổ rồi chồng mình cũng lánh dần các cuộc nhậu mà chỉ khoái đi làm về vợ nấu món gì ngon ngon có bia rượu sẵn nhâm nhi một chút cho khỏe người . còn khoản lúc có bầu thì mình chiều hết nấc biết là thiếu thốn là sẽ thèm mà thèm mà không đc giải phóng là sinh ra ăn vụng.nên mình thường ozasex cho chồng vì bầu bì hạn chế quan hệ . nên giờ tập hai rồi nhưng mình vẫn cứ trăm sóc chiều chuộng chồng kiểu ozasex khi có bầu nên cứ cuốn lấy vợ và cũng quan tâm chiều chuộng vợ lắm .

TapFluencer

Nếu bh ly dị thì 1 là mỗi ng nuôi 1 đứa, hoặc ở vs mẹ, bố cung cấp chi phí nuôi dưỡng. Nói thật. Đừng bao giờ mang con ra làm lá chắn. Khi đã k còn cứu vãn đc thì tốt nhất nên giải thoát. Cứ bảo vì con, sợ con thiếu bố, mẹ. Xl. Nếu đã k thành gđ thì có đủ bố mẹ cx chả giúp ích gì. Bố mẹ cãi nhau trc mặt con trẻ còn tệ hơn. Bh 2 đứa còn nhỏ chưa biết gì. Ksao. Lớn hơn 1 chút nữa mà gặp cảnh bố mẹ cãi nhau, hoặc đánh nhau thì lấy cg gt cho con, hoặc những hôm bố k về nhà, bố say sỉn các thứ thì sao. Còn nếu bố mẹ ly hôn. Khi con lớn hơn, nói rõ với con. Bố mẹ k còn sống chung nữa.Sẽ chẳng ảnh hưởng đến tâm lý trẻ.Vẫn sẽ tốt hơn khi sống trong gđ k có tc. Là phụ nữ khổ đủ đường, nhưng mà biết yêu thương bản thân và con mk thì n sẽ khác, đừng bao giờ nhịn nhục và cx đừng nghĩ là k nuôi đc con. Cha mẹ ngày xưa k có tiền vẫn nuôi đc chục đứa con. Mk bh có cv nuôi 1 2 đứa đừng nói là k đc. Tháng này thiếu mk đi vay. Tháng sau dư thì mk trả, cùng lắm là bớt mặc đi 1 chút, bớt tiêu đi 1 chút.

Khổ thiet mỏi nhà mõi cảnh. Ỗng di ăn vụng ve trả bài k nổi. Tg bầu bí la wtroq vs nguoi phu nu cần co ck ben canh an ủi động viên. Mà ck lại nvay k thươq vk con. Sog chỉ bjk cục sướng nhat thời. K ngi toi ngày vk con k còn bên cạnh. E k phải khen ck e chứ khi bjk e có bầu k giám qh mạnh. K jam gác chân gac tay lên người e. Vì e nghén nen rat met mỏi. Ổng keu a gán làm nuoi hai mẹ con chứ thèm thuồng j nua. Có con roi làm cha roi de s này con nó biet chắt đội nồi voi nó. Phần phước của ai nấy hưởng. Về gđ c các mom k jup dc j do c wiet dinh. Chứ keu c li dị thành ra họ dag làm mat hp or phá gia can gđ c sau. Chj nen wiet dinh that kĩ..

À lời khuyên duy nhất là bạn phải bỏ thôi bạn ơi, không để họ bỏ mình. Vì như thế đã vừa phải chịu đau khổ vừa mang tủi nhục nữa. Bạn đang sống trong cảnh không được tôn trọng. Bạn có điều kiện đấy là quá tốt so với nhiều mẹ. Nên bạn chỉ cần giữ cái đầu lạnh để phán đoán tình hình. Thời buổi bây giờ không còn là con không cha như nhà không nóc nữa. Con phải hạnh phúc và phát triển tốt là niềm vui của mình.

Ôi ck con, khổ m thiệt. Mà giờ nếu m li dị còn 2 đứa con tính sao đc, ai nuôi, nếu 2 vc ko có tình cảm thì giải thoát cho nhau cũng tốt, nhưng m phải suy nghĩ cẩn thận vì làm mẹ đơn thân ko dễ dàng. Nếum ko li dị thì chỉ còn cách tự tìm niềm vui riêng cho mình và 2 con. 2 vc thử nói chuyện với nhau coi có giải quyết đc gì ko, ck mà cứ đòi li dị riết cũng mệt, sau này mất rồi mới biết hối hận.

Lương 20tr thì có gì mà cao.xã hội ngoài kia nhóc người 30.40.50tr kìa.quan trọng là tình cảm thôi.vc qh mà còn nói thẳng k đủ kích thích thì con gì gọi là vc nữa.nói chung cũng vẫn phải suy nghĩ kĩ vì mình vì con....

"đừng bao giờ mong thay đổi được một người, cuộc sống của bạn chỉ tốt hơn khi bạn thay đổi". Đây là câu nói mình tâm đắc nhất của anh Tuấn Lê. Thay vì chỉ tập trung vào tc và mqh với ck, mình nghĩ bạn hãy đầu tư cho chính mình và các con từ tinh thần đến vật chất. Khi nào bạn hoàn toàn độc lập về 2 điều đó thì dù bạn chọn ở lại hay li hôn bạn vẫn sẽ thấy an yên.

Làm lương tháng 20tr mà đưa b có 10tr thôi sao . còn số tiền 10tr kia ổng làm gì , đàn ông cho giữ tiền nhìu qá nó rững mỡ . Khuyên b nếu còn thương ck thì nịn mà sống , h ck b vậy b cố gắng moi cất ít thủ thân lỡ li hôn nuôi con sau này nữa . trong cuộc đời mình , mình ghét nhất là ngoại tình với đánh vợ , tha cho lần qtrọng có thành tâm sửa chữa k nữa

Theo mình gd m có điều kiện nên đi học lớp tâm lý chỉnh sửa hôn nhân của cô dr pepper hay của chuyên gia Tuấn Lê ấy m. Mình thấy các anh chị đưa ra cách rất hay cứu vãn hôn nhân vì mình thấy bạn còn tc với ck và muốn cho con cái có đủ bố mẹ. Chúc bạn như ý

Tuấn Lê thì mình thấy ok chứ peper ko ổn lắm 😅

Theo mình tốt nhất là ly dị, yêu cầu chu cấp 15trịu 1 thág (75% luong/tháng) cho 2 con cho đến khi bé 18 tuổi, không được dẫn đi chơi quá xa, laau ngày ma không xjn ý kiến,....

nên thẳng thắn chấm dứt 1 lần đi mom,.. ngoại tình là hông thể chấp nhận được , đã thế vc gần gũi còn nj hôg có kích thích thì tiếc dì nữa mom . mom cố gắng lên nha