Chào mừng các mẹ đã đến với bài phỏng vấn đặc biệt

Chào mừng các mẹ đã đến với bài phỏng vấn đặc biệt, nơi chúng tôi lắng nghe những chia sẻ và trải nghiệm, lợi ích cũng như sự kết nối mà ứng dụng Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents đã mang lại. Hãy cùng chúng tôi lắng nghe những câu chuyện của các mẹ để hiểu rõ hơn về những kết nối, sự chia sẻ và những khoảnh khắc ấn tượng mà ứng dụng này đã mang đến cho những người mẹ trong cộng đồng. Hy vọng bài phỏng vấn này sẽ đưa ra những góc nhìn đa chiều về hành trình làm mẹ đầy thú vị trên ứng dụng Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents. BTC: Chào mẹ, mẹ có thể nói cho mọi người biết điều gì đã giúp mẹ biết đến cộng đồng VIParents? Mẹ Hải Ngọc: Chào cả nhà, mình hiện tại đang là mẹ đơn thân, cuộc sống của mình giờ đúng kiểu supermom luôn. Và mình đã may mắn biết đến Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents, sau đó mình đã tham gia được hơn 6 tháng rồi. Bạn biết đó, một người mẹ đơn thân sẽ có rất nhiều khó khăn nên mình tham gia cộng đồng với mục đích muốn giao lưu, chia sẻ và tìm hiểu thêm kiến thức nuôi dạy con." BTC: Cảm ơn mẹ đã chia sẻ, đúng rằng là một mẹ đơn thân thì công việc cũng như thời gian gần như tăng gấp nhiều lần, vậy theo mẹ cảm nhận, cộng đồng VIParents đã đem lại cho mẹ những lợi ích gì khi trở thành thành viên của Viparents? Mẹ Hải Ngọc: "Với mình, đây không chỉ là nơi giao lưu, mà là như gia đình thứ hai. Mình đã nhận được rất nhiều sự hỗ trợ và chia sẻ từ các mẹ khác, những lúc không vui hay căng thẳng mình cũng được giải tòa tâm lý, và cảm giác nơi đây như một gia đình" BTC: Vậy không biết ở Bé Yêu và cộng đồng VIParents có những thông tin hữu ích nào mà mẹ cần trong giai đoạn chăm sóc cho bé không ạ? Mẹ Hải Ngọc: "Nhiều lắm! Mình học được rất nhiều kiến thức về giáo dục, dinh dưỡng và cả những kinh nghiệm khi bé đến tuổi ểnh ương. Mình cảm nhận được Bé Yêu và cộng đồng VIParents cung cấp cho mình rất nhiều thông tin đa dạng và chất lượng đấy." BTC: Cảm ơn mẹ đã chia sẻ và tin tưởng Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents. Mẹ có thể chia sẻ thêm những lợi ích mà mẹ nhận được sau thời gian tham gia VIParents? Mẹ Hải Ngọc: "Cảm giác tự tin hơn khi đối mặt với những khó khăn làm mẹ. Cũng nhờ cộng đồng Viparents đã giúp mình xây dựng những mối quan hệ rất tốt, khi khó khăn, nơi đây là nơi giúp mình tìm giải pháp, giúp mình tự tin hơn trong việc chăm sóc một đứa nhỏ!" BTC: Tại Bé Yêu cũng như VIParents thường xuyên tổ chức các event online và offline, không biết mẹ có tham gia hay không, và cảm nhận của mẹ như thế nào? Mẹ Hải Ngọc: "Có chứ, mình tham gia hết nè! Từ các event online, offline đến cả hội thảo. Theo mình thấy thì những event này không chỉ giúp tăng kiến thức mà còn giúp kết nối với mẹ bỉm với nhau nữa. Các cuộc thi online cũng rất hấp dẫn nên tụi mình rất thích tham gia" BTC: Cảm ơn mẹ Hải Ngọc đã tin tưởng Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents, rất mong mẹ có thể chia sẻ đến các mẹ khác để cộng đồng Bé Yêu cũng như Viparents ngày một lớn mạnh hơn. Sau đây là những chia sẻ cảm nhận của các mẹ khi biết đến Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents: 1. Mẹ Mít cho biết: Điều mà đã giúp tôi biết đến cộng đồng VIParents chính là nhu cầu tìm kiếm sự kết nối với những người mẹ khác. Khi tôi đang tìm kiếm thông tin về việc nuôi dạy con cái, Bé Yêu cũng như cộng đồng VIParents xuất hiện như một nơi lý tưởng để chia sẻ kinh nghiệm, học hỏi từ những người mẹ khác và cùng nhau xây dựng một cộng đồng hỗ trợ. Tôi đã đặt chân vào đó và khám phá một thế giới đầy kiến thức và ấm áp, nơi mà tôi có thể đặt những câu hỏi, chia sẻ niềm vui và nỗi buồn với những người mẹ có cùng hành trình. Cảm ơn VIParents đã mang lại cho tôi không gian thân thiện và hữu ích này! 2. Mẹ Phương Trang với suy nghĩ: Trước khi biết đến VIParents, mình thường tự mình vật lộn với những thách thức của việc làm mẹ. Điều mình ấn tượng với cộng đồng này chính là sự đa dạng về thông tin và những câu chuyện thực tế từ những người mẹ khác. VIParents không chỉ là nơi để học hỏi, mà còn là một cộng đồng nơi tình bạn của những người mẹ bắt đầu. Mình đã tìm thấy sự đồng cảm và sự hỗ trợ mà mình chưa từng trải qua trước đây, và điều này thực sự làm thay đổi cách mình nhìn nhận cuộc sống làm mẹ. 3. Mẹ Thỏ Mây chia sẻ: Trước khi tham gia VIParents, mình thường mải mê với công việc và trách nhiệm làm mẹ, không có nhiều thời gian để chia sẻ hoặc học hỏi từ người khác. Từ khi biết đến VIParents, mình cảm thấy thoải mái hơn và học được rất nhiều kinh nghiệm cho một hành trình làm mẹ, cùng những lo ngại và niềm vui hàng ngày. Khi mình đặt câu hỏi hay chia sẻ một chút về cuộc sống của mình, sự đồng cảm và sự giúp đỡ đều đến từ cộng đồng. VIParents đã giúp mình thấy mình không đơn độc, và thực sự, đó là một trải nghiệm tuyệt vời.

Chào mừng các mẹ đã đến với bài phỏng vấn đặc biệt
5 Các câu trả lời

❤❤