15 Các câu trả lời

Super Mum

Thương m và thương bé con quá. Nói thật vấn đề này chỉ vợ chồng m mới giúp con được thôi. Đành rằng là ob nội ngoại đều thương cháu, nhưng khoảng cách về cách sống giữa 2 thế hệ khó mà dung hòa. Vợ chồng mình cũg vì thế mà đấu tranh ra ở riêng, tất nhiên là cái giá của nó rất đắt. Nhưng con cái là con của mình, không ai chăm sóc tốt nhất cho bằng bàn tay người mẹ. M suy nghĩ và bàn với ck để có hướng giải quyết tốt nhất cho m và em bé nha

Giống em quá...bé nhà em chưa đầy 1 tháng tuổi,bị vặn mình...mẹ chồng em lấy lá chuối đốt cho con bé uống,em cản thì bà chua ngoa với em kết quả là bé nôn trớ nguyên đêm.chồng em đi làm về hay tin hỏi bà thì bà nói do em cho bú nhiều nên vậy...phận làm dâu mà,con bé vặn mình rặn đỏ mặt thì bà nói em không nên thân nên cõi âm chọc phá,bà đòi đem ra ngủ chung với bà luôn...may mà chồng em kiên quyết không chịu...

Thế bạn có nói Ck bạn biết nguyên nhân thật sự bé nôn là do uống lá chuối bà nội đốt không? Ck bạn p/ư tnao?

Ơ mom cứ thẳng thắn nc với ông bà chứ. Kệ mất lòng trước được lòng sau, sức khỏe của con là quan trọng nhất nên mom cứ mạnh dạn bảo khéo ông bà. Chứ càng im lặng càng chết...khổ con vs mk thôi hzz

Mom thử nói chuyện với chồng trước. Để chồng nói lại với ông bà. Sau đó, nếu không được thì mom phải lựa lời mà nói thẳng. Con là mom mang nặng đẻ đau mà

Ông bà nội kỳ vậy. Mom phải đấu tranh nhé. Hồi trc bà nội bé nhà mình cũng toàn bế rung rinh làm mình đêm nào cũng phải bế rung rinh thì con mới chịu ngủ:(

đấu tranh vi i mom..con minh sinh ra k ai thuog bằg minh dau...ninh sinh mí 1thaq 10 ngay đay ve ben ck. co ai dám nc j mình..con minh lm j minhlm. àk

Đấu tranh đi mom ơi. Để vậy tội con trẻ. Nc vs ck đi mom. Ko đc thì nc vs bố mẹ ck còn hết cách xin về nhà ngoại ở

VIP Member

Phải thử mới biết đc. Thử mọi cách để nói vs Oba. Chứ con mình mình chịu trách nhiệm chứ Oba chịu đâu.

Super Mum

Phải nói cho ông bà biết. Mới 2 tháng mà cho bé ăn cơm là hại bé đó. Ko thể chiều theo ý ông bà đc

Ôi, phải đấu tranh vì con mom à. Nói chuyện nhẹ nhàng với ông bà, nhờ người quen tác động nữa