40 Các câu trả lời

Mình cũng bị nè nhưng mình thấy là k có cách nào hết, từ lúc biết có bầu là mình ngày nào cũng ói, ói Mật xanh Mật vang mệt lã người nhưng h gần 12w nên mình thấy đỡ hơn nhiều rồi, Bạn đang chịu khó cứ qua 3th đầu là đỡ thôi

M bao nhiêu tuần rồi ạ. E 15w mà củng còn nôn chút chút chứ chưa khỏi hẳn. Từ 5 tuần tới 13w e nói thật chứ e ăn cơm mà chang nước mắt luôn á. Ăn k đc mà khóc luôn. Ăn ói ăn ói. Ói xog ráng ăn lại rồi ráng ngủ liền để k ói nữa á. Khổ lắm luôn

E củng v đó. H đỡ đc là mừng lắm luôn nè. Dù củng chưa hết hẳn. Mấy tuần đầu k uống nước đc nữa nói chi mà ăn. Hic. Nhớ lại sợ lắm m

Cố gắng qua 3thang sẽ ổn thôi mom, trước mình cũng vậy, đi BS bảo cho thuốc uống để đỡ ngén, chỉ có tốn tiền chứ chẳng bớt đc chút nào , đến gần 4thang mới hết,hixx, đứa đầu thì 3thang đã khỏi, lần này vat vã hơn 😅

Dứa đầu khác đứa sau như sao vậy mom?

Lên bv nó sẽ cho thuốc nghén hay lắm mom ạ...e cunhx bị nghén này..giống y như c...cũng than vang qtr..mà thai h dc gần 3th roi...ói k còn nưa á...mom ráng den thang thứ 3 thứ 4 là sẽ giảm tình trạng ói thôi

VIP Member

chuc m suc khoe Em đang tham gia cuộc thi #TAPphunu2010 M có thể vào link dưới cho e xin 1 like cho ảnh được không ạ. E xin lỗi đã làm phiền https://community.theasianparent.com/booth/1141369?d=android&ct=b&share=true

À thì thử theo cách nhân gian coi, sáng ngủ dậy bước qua người ck,1 lần thôi cũng được,nhờ a xã nghén giùm, mình khỏe ru à

TapFluencer

Mẹ ơi. Ốm nghén chứng tỏ là con khỏe đấy. Tớ ko đùa đâu. Mẹ đừng lo cho con quá. Chỉ có mẹ là vất vả thôi

Qua 3 tháng là đỡ á, giờ nghĩ lại còn ớn gai óc kỳ ốm nghén, ko ăn được gì ngoài bánh mì

mình nghén đến 6 7th luôn, chỉ uống dc ngũ cốc, sữa tươi, trái cây và bánh quy à. rồi từ từ nó giảm dần á mom

Các mẹ ơi.e bầu hơn 3 tháng rồi. Mà e bị ho nhiều hắt hơi sổ mũi nữa.phải làm sao các mẹ chỉ e với

E củng bị ho nhiều nhưng k dám ho mạnh luôn.

Câu hỏi liên quan