18 Các câu trả lời

Mom ăn thịt bò, hải sản, trứng gà ta luộc, rau củ để no lâu. Dặm thêm ít khoai tây, khoai lang hoặc bí đỏ luộc. Nếu có điều kiện thì mom mua sữa hạt óc chó của TH uống, ngày chỉ cần uống 2-3 hộp, kết hợp ăn phô mai con bò cười, sữa chua, trái cây… mình bầu ăn uống vậy (ko uống stkđ, ko ăn trứng vịt lộn, hầu như ko ăn cơm), trộm vía con tăng cân tốt theo đúng tuổi thai, mẹ chỉ tăng 4kg ở tuần thứ 36.

Mình cũng hạn chế nè, mỗi bữa mình ăn 1 chén cơm, ưu tiên ăn no rau củ, dùng sữa+sữa chua+ngũ cốc toàn bộ là loại không đường, nước ép nguyên chất+ sinh tố không đường

VIP Member

Ăn khoai lang, mì nứt gạo nứt, Mình đang dự thi ảnh chi bé nhà mình. Mom qua like giúp mình với nhé. Thanks mom. https://community.beyeu.com/booth/1924857?d=mobile&ct=b&share=true

mình có thể bằng khoai lang, ít tinh bột nè, hỗ trợ giảm bón nữa, hoặc các loại hạt, đậu đen. nên ăn nhiều rau củ, trái cây cũng sẽ giúp no lâu

VIP Member

k nên kiêng quá, vẫn nên ăn để đa dạng chất có thể uống thêm sữa bầu dành cho ng tdtk cho đỡ bị thiếu chất

Nhiều mom hạn chế nhỉ, còn e ăn nhiều lắm kiêng ngọt thôi hà - uống ngũ cốc hạt với stkd, trái cây

Mình còn dùng ngũ cốc hạt ăn chung với sữa chua không đường cho đỡ ngán vào những bữa phụ

hạn chế thôi nên ăn chủ yếu rau xanh, hoa quả, thịt, sữa tươi k đường, trứng vịt lộn

ăn nhiều rau củ, hạt ngũ cốc,trái cây nè mom

mình uống ngủ cốc và ăn rau củ quả vào nhé