100 Các câu trả lời

VIP Member

ไปคลินิกทั่วไปค่ะ เราว่าอาจจะซาวให้ แต่อาจจะเห้นแค่ถุงตั้งครรภ์เพราะท้องยังอ่อน 🥰

บ้านนี้ รพ.รัฐ ซาวด์ให้ตอน9วีคค่ะ แต่แม่เลื่อนนัดหมอ ไปอีก1สัปดาห์ เลยได้ซาวด์ตอน10วีคค่ะ

ถ้าไปคลินิกพิเศษหมอจะซาวให้เลยค่ะ ถ้าเป็นโรงพยาบาลรัฐ ไม่ค่อยซาวให้ จะซาวให้ตอน5เดือน

ฝากคลีนิคซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดตรวจ รพ รัฐ ซาวด์2ครั้ง ครั้งที่ฝากครรภ์กับตอน6เดือนค่ะ

บ้านนี้ไปฝากท้องเมื่อวานหมอก้อไม่ซาวด์ให้ค่ะ หมอบอกจะซาวด์ให้เดือนหน้า ท้อง10สัปดาห์

ฝากคลีนิคค่ะ.หมอซาวด์ให้ทุกเดือนค่ะซาวดูหัวใจและอวัยวะลูกความสมบุรณ์แขงแรงของลุก

ฝากรพ.เอกชนหมอซาวให้ตั้งแต่5วีคค่ะ ฝากไหนคะ ถ้ารพ.เอกชน และครีนิคหมอซาวให้ตลอดค่ะ

ฝากธรรมดาซาวด์11วีคค่ะ ฝากพิเศษซาวด์ได้เลยไม่ต้องรอ บางคน4-5วีคหมอก็ซาวด์เลยค่ะ

ถ้าเป็นโรงบาลรัฐธรรมดาก้อประมาณ5เดือนค่ะ กว่าจะซาวครั้งแรก เราก้อซาวตอน5เดือน

บ้านนี้ฝากคลินิคป้าหมอซาวน์ให้ดูทุกครั้งที่นัดค่ะ ครั้งแรกที่ฝากตอน 10 week

Câu hỏi liên quan