12 Các câu trả lời

ท้องเเรกเป็นเหมือนกันคะ. กินอะไรก่อ้วกออกมาหมด. วันๆทำไรไม่ได้เลยจ้าาา นอนยังเมาหัว เวียนหัว. กินน้ำปล่าวก่อ้วกค่ะ. เเนะนำให้เเม่ทานผลไม้ที่มีกากใยเยอะๆคะ. เราทานสาลีได้ เอาเเช่เย็นเเล้วกินค่ะ. อ้วกช่างมัน. กินไปเรื่อยๆคะ เราว่าช่วยได้เยอะนะค่ะ. 😊

ตอนนี้ก็หนักไปทางผลไม้ค่ะ ยัดเข้สไป บรรเทาได้ค่ะ

แพ้ตั้งแต่6วีค จน20วีค กินอะไรไม่ได้เลยค่ะ น้ำเปล่ายังอ้วก ต้องกินยาแก้แพ้ทุกวัน ไปทำงานต้องหาเก้าอี้ไปไว้ในห้องน้ำ ไปหาหมอบ่อยมาก ได้น้ำเกลือมาหลายกระปุกแล้วค่ะ บางคนบอกให้กลั้นใจเดินข้ามสามี ทำบ่อยมากก็ไม่หาย

บ้านนี้ยังไม่เหม็นสามีค่ะ 😂😂😂 แต่ต่อไปไม่แน่

เป็นเหมือนกันคะ แพ้หนักมาก น้ำหนักลดไปเยอะ เลยคะ ทานอะไรก็ทานไม่ได้เลย ทรมานสุดๆ เหม็นทุกอย่าง สุดท้ายเวลาเป็นตัวเยี่ยวยา แพ้จน 4 เดือนแล้วค่อยๆทานได้บ้าง "ถ้าแพ้หนักอยากให้ปรึกษาหมอนะคะ"

เริ่มกินได้ขึ้นมานิดหน่อยค่ะ กินน้อย บ่อยครั้งเอา ✌️✌️

บ้านนี้แพ้สามเดือนเต็มๆค่ะ กินอะไรก้ออ๊วกออกหมด กินได้แต่ของเปรี้ยวๆ สู้ๆนะค่ะแม่เดี๋ยวก้อดีขึ้นค่ะ

แม่ผอมไส้แห้งหมดแล้วค่ะ

เราแพ้ตั้งแต่ท้องใหม่ๆเลยตอนนี้12w แล้วแพ้หนักมาก กินได้แค่นมกับผลไม้ อ้วกทีน้ำตาไหลเลย สู้ๆค่ะ

ใช่ค่ะ แพ้ตั้งแต่ยังไม่ตรวจ 😂😂 ตอนนี้เบื่ออาหาร นมเนี่ยกลั้นใจกินค่ะ อยุ่ได้เพราะผลไม้

Super Mum

เราแพ้ตั้งแต่ 5w-16w อาเจียนวันละเป็น 10 รอบ กินอะไรไม่ได้ ออกมาหมดค่ะ 😂 สู้ ๆ นะคะ ✌️

อ้วกจนเกร็งท้องไปหมดเลยค่ะ

Super Mum

ลองเป็นนมอัลมอนด์นะคะ ของ 137Degree ค่ะ พยายามดื่มหน่อยบำรุงเบบี้ค่ะแม่

สามสี่วันกินทีค่ะ

บ้านนี้ตอนแพ้ท้องกินข้าวไม่ค่อยได้ กินแต่ก๋วยเตี๋ยว

กินได้แต่ผลไม้ค่ะแม่ 😭😭

เป็นเหมือนกันค่ะ ทนหน่อยเดี๋ยวก็ผ่านไปได้

เราต้องผ่านไปให้ได้ค่ะ 😂😂

เดี๋ยวก็ผ่านไปจ้าแม่อดทนสู้ๆนะคะ

✌️✌️ ขอบคุณนะคะ ทรมานสุดๆ

Câu hỏi liên quan